Hạng D
14/8/11
4.168
88.454
113
Srry đã làm anh Sáu tức ngực. Em dùng từ BỌN ở đây chỉ đề cập đến những gv liên tục bị phơi trên mặt báo thời gian gần đây, như: bạo hành, lạm dụng, mới nhất là dùng ma tuý có tổ chức..!
Em vẫn biết ơn và tôn trọng các gv chính trực và có tâm.

Hồi xưa, hình ảnh thầy cô trong đầu em như những vị thánh. Đi ngang qua nhà thầy là phải xách dép chạy, thấy từ xa là phải lo đổi đường khác. Vừa nể vừa sợ!
Thời nay, dù khoảng cách thầy trò có vẻ gần gũi, thân mật hơn thoải mái. Nhưng những gì đã xẩy ra là ko thể chấp nhận được với hình ảnh 1 nhà giáo.
Thử hỏi bọn phê cần, bạo lực, lạm dụng này... sẽ dạy gì cho con của chúng ta đây?

Làm ngành y cẩu thả, cùng lắm chết vài người. Làm ngành giáo không ra tôn ti trật tự gì thì chết cả 1 thế hệ..!
Do thượng tầng bấy nhầy nên bọn ở dưới chả ra thể thống gì rồi.
P/s: Vợ em cũng từng là giảng viên ĐH, sinh viên tới thăm cũng gọi em là thầy - làm mắc chỡ mún chết !
Nếu mình viết mình sẽ sửa " lại bọn giáo viên biến chất !!"
Mà topic của anh !! Lời của anh!! Mình cũng đã nói hết ý rồi ! Hi !! Đang họp 76 nên rảnh !!:)

Tập Lái
7/8/17
49
882
78
67
vấn đề là không phải thần tượng mà là vấn đề tôn trọng giữa người và người
cuộc đời này mình chỉ thần tượng
về đạo đức nhân cách sống : Ba mình
về tinh thần làm việc : người Nhật
còn giáo viên hay kỹ sư hay bà lao công : mình tôn trọng nghề nghiệp của họ
Đồ tráo trở, nếu a Tôn trọng người.với người thì sao a chửi các cậu sinh viên làm thêm chạy Grab
a đúng là tráo trở

Hạng C
23/2/10
869
9.616
93
Cam Ranh - Khánh Hòa
Giáo viên mầm non tham gia thì độ tuổi của em ấy chắc tầm 21 đến 22 tuổi thôi, độ tuổi ấy giờ mấy em gái ăn chơi hơi bị dữ. Chuyện bình thường thôi các anh ạ.

Tập Lái
7/8/17
49
882
78
67
Bọn gv thời đại này là bọn chạy cùng sào, nhân cách tráo trở như gà đã là may mắn, nên việc gv làm gái, hút chít, ấu râm là điều hiển nhiên