Hạng B1
19/1/06
53
0
0
RE: Lại buồn ngủ...cắm đầu xuống bùn

hehe, mấy cái vụ chống buồn ngủ này, ko biết có hữu hiệu ko, dưng mà cái kiểu áp lực chạy, thì chống ngủ thế đếch nào được?

Hạng B1
30/11/05
73
0
0
HÀ NỘI

không có gì sướng hơn là được giải quyết nỗi buồn ngay lập tức ...

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Hình như khi mệt mỏi, làm cho " buồn ngủ" tự đến nhẹ nhàng không biết trước mà đi ngủ, chỉ sau cái giật mình ( nếu không gì xãy ra) mới biết: À buồn ngủ! Lúc ấy thì nên ngủ thôi. Còn chống chọi cơn buồn ngủ bằng trợ lực, trà cafe...chỉ mang lại sự gượng ép để đáp ứng với áp lực công việc trên đường chạy. Buồn ngủ khi chạy xe không cứ gì ngày hay đêm. Theo em nên có thời gian nghỉ ngơi khi đi đường dài kể cả ngủ, và thích nhất là khi chạy xe có bạn ngồi cùng.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.458
2.198
113
48
TP.HCM

Em lái xe đêm cũng nhiều, thường là nửa đêm đến sáng. Trước khi đi uống cafe, chạy thỏa mái đến khi nào buồn ngủ thì ngắt nhéo chút cho tỉnh, lái khỏang 2-3 tiếng là dứng xe nghỉ ngơi, vận động, rửa mặt cho tỉnh rồi lái tiếp. Sau đó nếu buồn ngủ mà các động tác trên không giải quyết được hoặc không giữ được tỉnh táo lâu dài thì em tấp xe ngủ, khỏang 30p hoặc 1 tiếng là tỉnh như sáo, chạy đến sáng vô tư. Nếu không ráng được thì nhất định phải ngủ, cố sẽ không được bác ạ. :):)

PTT
Hạng B2
14/4/06
166
0
0

Sáng nay lúc em di từ sân bay về thấy 1 chú xe tải đi trước đột ngột phanh và lán vào giữa đường đoạn đường ngang không có giải phân cách, may em đi không nhanh nên không thúc đít nó. Đi ngang qua em nhìn thấy 01 cái xe đạp bẹp dúm dưới bánh xe, gần đó có hai chị - vài giây trước còn đang đèo nhau trên xe đạp - nằm bất động. 2 bác lái xe mặt tái mét, ngồi một lúc mới xuống được xe.
Em thấy là dân mình đi xe máy xe đạp khiếp quá, đi lại cứ nghênh ngang, không thèm quan sát gì cả đã thế cứ dàn hàng ngang đi hết cả mấy làn đường làm cản trở giao thông, em còi suốt mà người ta cứ như là điếc ấy.

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

NGỦ GỤC là KẺ THÙ của cánh tài xế ! Ngủ gục xảy ra trong những trường hợp sau khi ăn rồi lái xe, hoặc thiếu ngủ về đêm, hoăc do lái xe trong đêm ánh đèn của xe ngược chiều làm mỏi mắt gây mệt mỏi sinh ra ngủ gục .... :D

Để tránh ngủ gục . Ta nên dừng xe lại và ngủ . NGủ như vậy không gọi là ngủ gục ! :D

Hạng B2
6/1/06
179
0
0
41
Hà Nội

Em có ông bạn, cứ uống một chút là hay ngủ gật..
Hôm rồi cũng có tý hơi men, ngủ gật chút bị tan nạn..Bi giờ ra đi rồi
Các bác nhà mình ai muốn ngủ thì nên dừng lại ngủ, nếu có tý men thì đừng nên lái xe ha.
An toàn cho mình tức là cho mọi người

1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải

Trích đoạn: chain

NGỦ GỤC là KẺ THÙ của cánh tài xế ! Ngủ gục xảy ra trong những trường hợp sau khi ăn rồi lái xe,
trường hợp đó người ta gọi là " căng da bụng thì chùng da mắt ' đó mà :D , ngày xưa em làm đêm nên tối trước khi đi làm không bao giờ dám ăn căng rốn . vì 1 là ngồi xe tức bụng , hai là rất dễ hiu hiu ngủ - nên là tốt nhất là ăn tầm 5h nhẹ sau đó đi ngủ hay chơi thì tùy sau đó trên đường đi làm thì làm 1 ổ Bigmac của McDonald đến chỗ làm đói thì chén . chứ hồi đầu mấy lần bị hiu hiu may mà con đường đến chỗ làm là chạy qua local nên cũng vắng chứ ra đường lớn thì nguy hiểm . mà càng xe ngon thì càng dễ bị ngủ gục nghe các bác , vì cách âm tốt quá , êm quá nên cứ thế là đổ :D . nên chạy đường dài xe con luôn phải có 1 người thức cùng lái xe để nói chuyện cho đỡ rơi vào trạng thái nhàm chán dẫn đến ngủ gục .

PTT
Hạng B2
14/4/06
166
0
0

Đúng rồi, em cũng một lần làm một vệt vào con lươn phân cách. Lý do: đi từ sáng sớm nên mệt, trưa ăn xong nên buồn ngủ, lại chưa quen xe mới (E320) ngồi vào cứ như đang nằm trên giường ấy. Không hiểu sao có cảm giác buồn ngủ nhanh thế, vài giây thôi mà đi ngay.

Hạng B2
19/2/05
122
9
18
Ha Noi

Trích đoạn: PTT
xe mới (E320) ngồi vào cứ như đang nằm trên giường ấy.
Bác tự khen xe mình khéo nhỉ?:D:D:D