Thảo Luận Chung Lại Cấm Rẽ Trái

Ngã Tư Cao Thắng với 3 - 2 lại cấm oto rẽ trái vào đường Cao Thắng. Cao Thắng giờ thành đường 1 chiều của oto hướng NTMK ra 3 - 2 ( toàn tuyến). Em mới thấy hồi chiều không biết có bác nào cập nhật chưa ?

Hạng B2
30/1/07
283
1.338
113
Bảng cấm rẽ trái từ 3/2 vào Cao Thắng đã có cách đây hơn 1 tháng, cách bác lưu ý nhé, chỉ được đi thẳng hoặc rẽ phải vào Cao THắng nối dài thôi.
Sẵn tiện em hỏi luôn, trên đường 3/2 hướng từ ngã 6 đến Cao Thắng mình thấy có 1 số bác 4 bánh U-Turn ngay tại ngã tư này luôn, ko biết có phạm luật ko? Em chắc ăn nên cứ chạy tới học viện HCQG mới U-Turn, nếu ko phạm luật thì từ nay em cũng U-Turn tại ngã tư này luôn cho tiện. Thanks các bác.

Hạng D
13/9/09
3.006
10.477
113
52
phamthanhtruc nói:
Ngã Tư Cao Thắng với 3 - 2 lại cấm oto rẽ trái vào đường Cao Thắng. Cao Thắng giờ thành đường 1 chiều của oto hướng NTMK ra 3 - 2 ( toàn tuyến). Em mới thấy hồi chiều không biết có bác nào cập nhật chưa ?

E không rõ Cao Thắng có đổi chiều ô tô hay không, nhưng theo em thì biển cấm rẽ trái đặt trên 3/2 là để chống ùn tắc cho đường này vì nếu 1 vài xe dừng ở lane giữa, rồi rẽ trái vào Cao Thắng sẽ làm cho các xe đi thẳng ở 3/2 bị cản trở.

Còn lại Cao Thắng vẫn là 1 chiều ô tô từ phía 3/2 ra NTMK thôi.

Hạng B2
30/1/07
283
1.338
113
phamthanhtruc nói:
Bác thử U-Turn ngay ngã tư đi coi có xxx chặn bác lại không thì bác biết liền chứ gì....làm gì thì làm cứ ngã tư mà xơi bừa là xxx lại rủng rỉnh

Dạ thưa bác, chắc là bác hiểu nhầm ý của em rồi, ý em ko phải là chạy ra giữa ngã tư rồi quay đầu đâu bác ạh. Em phân vân là vì con lươn phân cách trên đường 3/2 khi gần tới ngã tư này thì hết ( khoảng 5-7m gì đó mới tới ngã tư, dư sức để 4b quay đầu), em thấy có 1 số bác vẫn quay đầu thoải mái trước mặt xxx mà xxx chả phản ứng gì hết, còn em thì nhát nên chạy cố đến học viện HCQG mới quay đầu hoặc rẽ phải vào Cao Thắng ndài để trở đầu, chạy ra ngã tư 3/2-CT rùi rẽ trái mà ngày nào cũng phải làm như vậy 3-4 lần nên hơi cực, nên mới hỏi các bác 1 chút kn ở cái ngã tư này thôi ạh!

Tập Lái
24/10/09
48
1
8
Ngày trước cho rẽ trái thì quay đầu được. Bây giờ cấm rẽ trái thì đương nhiên cấm quay đầu, vì bảng cấm đặt trước chỗ kết thúc dãi phân cách.
Nhiều xe bị XXX vịn tương tự ở ngã tư Hoàng Hoa Thám, dù không rẽ trái nhưng quay đầu cũng vi phạm LGT