Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
RE: lại câu chuyện cây xăng

@Bác Songlam: Chú NN tự vả hả bác? Có phải bác viết NN là ***? Em tối dạ mà. Tiếng Việt vốn nỗi tiếng khó rồi bác lại nờ nờ thế kia sao biết đường nào mà lần, rỏ khổ.

Hạng B1
6/2/06
65
74
18

Mình đóng thuế để nuôi bộ máy nhà nước làm công tác kiểm tra chất lượng, vậy mà cả năm nay không làm cái kiểm tra chất lượng xăng dầu tại các cây xăng nào. Hỏi thì nói là không có tiền, phức tạp.

Vậy là sao hả bà con?

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Bác hỏi và tự trả lời luôn được rồi. Bà hỏi con kiểm vậy là sao?

TLF
Hạng B1
17/8/06
62
0
0
Ha Noi

Làm gì có cái chuyện để lâu không bán được nên nước tràn vào phuy xăng hả các Bác?
Mà không bán được thì xăng phải đầy bình=> nước nằm dưới đáy thì làm sao bơm hút nước lên trước được:mad:?
Em nghĩ rằng Xăng dầu là thứ dễ bay hơi và dễ xảy ra cháy nổ nên các bồn chứa phải tuyệt đối kín. Nếu mà rò rỉ đến mức để nước tràn vào thì postay. Đó chỉ là cách lý giải khi bị dồn vào thế cùng của bọn vô lương tâm kia thôi.Với bọn dấy thì phải làm cho đến nơi đến chốn: nếu chúng bảo là nước lọt vào thì phải chứng minh được điều đó còn nếu không kiện chúng nó ra tòa cho chừa cái thói làm ăn vô lương tâm ấy đi!..hoặc

Last edited by a moderator:
Hạng C
8/11/05
627
5
18
Bán đảo Đông Dương

Trích đoạn: OilTrader

Mình đóng thuế để nuôi bộ máy nhà nước làm công tác kiểm tra chất lượng, vậy mà cả năm nay không làm cái kiểm tra chất lượng xăng dầu tại các cây xăng nào. Hỏi thì nói là không có tiền, phức tạp.

Vậy là sao hả bà con?
Kiểm tra cũng vậy à pác ui, đoàn kiểm tra xuống là họ biết trước cả chục ngày rồi, chỉ có bia rượu và phong bì là xong thôi :mad:.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Dư luận phản ứng , nên lại sắp kiểm rồi: Vô tư đi, chưa gì đã bảo khó lắm, phạt không ăn thua vì chỉ 20 chai, thì sau vi phạm tiếp lại bù ngay. Thuận mua vừa bán, ai ép mà kêu :D

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com

Trích đoạn: Der Fahrer

Đổ xăng vào máy dầu ấn tượng hơn nhiều ..Thương lắm :(
Ấn tượng sao bác? Hay là em bảo thằng tài xế đó thử rồi báo cáo kết quả:D:D

tsx
Hạng C
4/8/05
507
3
18
Thành phố mang tên Bác

Trích đoạn: oldcar

Trích đoạn: OilTrader

Vậy là sao hả bà con?
Kiểm tra cũng vậy à pác ui, đoàn kiểm tra xuống là họ biết trước cả chục ngày rồi, chỉ có bia rượu và phong bì là xong thôi :mad:.
Theo TTOnline thì trước khi đi kiểm tra đoàn fải thông báo để cơ sở chuẩn bị rượu bia và phong bì :D