Hạng C
30/8/06
634
202
43
VNH South
Hạng F
1/6/15
5.555
28.307
113
MCT thì lỗi tốc độ ít khi sai lắm. Em cũng không hiểu lý do gì mà TT91 cho đường có dải phân cách cứng trong khu ĐDC được chạy 60 mà lý do mấy làn ngoài đường này cho chạy có 50, trong khi rộng rãi thoáng đãng, ít người đi bộ hơn hầu hết các con đường trong thành phố.

• Like
Reactions: thietbiloc
Hạng D
10/1/14
2.964
4.642
113
Sài Gòn
Như vậy , họ phải chứng minh là tx có lỗi rồi thì mình mới cho xem bằng lái hay là ngược lại hả các bác. Giải ngố em tí. Cám ơm tất cả trước ạ.

Hạng D
11/3/15
1.881
5.104
113
CSGT báo lỗi rồi mà không chịu xuất trình giấy tờ thì bị coi như không có giấy tờ, lập biên bản giam xe thôi. Không chịu ký biên bản thì CSGT có quyền kiếm người làm chứng (việc lập biên bản, không phải làm chứng lỗi vi phạm) ký thôi. Lằng nhằng cãi nhau với CSGT làm gì để bị giam xe. Thích nói luật thì ráng đừng vi phạm luật.

Hạng D
11/3/15
1.881
5.104
113
Như vậy , họ phải chứng minh là tx có lỗi rồi thì mình mới cho xem bằng lái hay là ngược lại hả các bác. Giải ngố em tí. Cám ơm tất cả trước ạ.
Theo em biết thì CSGT chỉ cần thông báo lỗi trước khi yêu cầu xuất trình giấy tờ thôi. Việc chứng minh lỗi không phải là điều kiện để yêu cầu xuất trình giấy tờ. Bác nào có quy định cụ thể chuyện này chia sẻ cho mọi người biết với nhé.
Hôm trước xem 1 clip CSGT USA yêu cầu tài xế xuất trình giấy tờ mà anh tài xế ngồi trong ô tô cứ nói lằng nhằng. CSGT lặp lại yêu cầu vài lần vẫn không chịu nghe, 2-3 tên giật bung kính, mở cửa lôi tài xế từ trong xe ra, đè xuống đường còng tay luôn. CSGT Việt Nam vẫn còn hiền.

Hạng D
10/1/14
2.964
4.642
113
Sài Gòn
Theo em biết thì CSGT chỉ cần thông báo lỗi trước khi yêu cầu xuất trình giấy tờ thôi. Việc chứng minh lỗi không phải là điều kiện để yêu cầu xuất trình giấy tờ. Bác nào có quy định cụ thể chuyện này chia sẻ cho mọi người biết với nhé.
Hôm trước xem 1 clip CSGT USA yêu cầu tài xế xuất trình giấy tờ mà anh tài xế ngồi trong ô tô cứ nói lằng nhằng. CSGT lặp lại yêu cầu vài lần vẫn không chịu nghe, 2-3 tên giật bung kính, mở cửa lôi tài xế từ trong xe ra, đè xuống đường còng tay luôn. CSGT Việt Nam vẫn còn hiền.

Ối, cái thằng giẫy chết mà hung tợn thế à. Thôi chắc em đành ở lại cái " thiên đường " này vại, kekeke

Tập Lái
25/4/18
11
12
3
46
Nói chung tôi thấy a bạn trẻ chỉ suy nghĩ theo ý mình: đòi có bằng chứng trước, xuất trình giấy tờ sau. Nhưng quên ko nắm kỹ nội dung Thông tư 01/2016/tt-bca tại điểm a khoản 2 điều 14 có ghi cụ thể, đây là văn bản quy phạm pháp luật ko thể cãi, cứ xuất trình giấy tờ, cần thiết quay clip việc csgt nhận giấy tờ của mình và cách họ thông báo lỗi vi phạm, cần gì mà phải to tiếng, sau đó nếu họ chứng minh mình sai thì chịu phạt còn ko thì mình khiếu nại họ giữ giấy tờ mình là sai. Tôi tặng bạn vài cái ảnh nghiên cứu kỹ rồi mới kết luận. Chào thân ái và quyết thắng!

Attachments

Hạng B1
4/6/17
96
81
18
38
MCT thì lỗi tốc độ ít khi sai lắm. Em cũng không hiểu lý do gì mà TT91 cho đường có dải phân cách cứng trong khu ĐDC được chạy 60 mà lý do mấy làn ngoài đường này cho chạy có 50, trong khi rộng rãi thoáng đãng, ít người đi bộ hơn hầu hết các con đường trong thành phố.
Chắc phải 90% xe chạy 3 làn trong ở đoạn MCT vi phạm lỗi tốc độ. Cả mô tô lẫb ô tô. Em chạy toàn phải canh 54 mặc dù cũng muốn kéo lên cho nhanh :D

• Like
Reactions: Honda 67