Thảo Luật Chung Lại cháy chung cư !!!

Hạng B2
16/5/17
364
1.534
93
Mình vẫn ở chung cư và đầu tư đất cát. Hè hè. Có tiền chọn chung cư cao cấp, cư dân ý thức mà mua. Tầm giá 5-6 tỷ thì ở chung cư vẫn ngon hơn nhà đất. Nhờ vụ cháy này mà đất cát nó lên e tính sơ mấy lô đất e mua bán đi thời điểm này tiền lời cũng đủ mua 1 căn hộ cao cấp
May mắn lắm may ra bác mới được ở CC với toàn người ý thức cao.
Em đã qua vài cty, nhân viên lương cỡ 2 mấy 3 mấy trở lên thì thuộc tầm trí thức khá khá rồi, nhưng nghe chuông báo động thì ngáo ngơ, ngó trước ngó sau nghe nói báo động giả hoặc thấy vài người kg chạy là cũng yên tâm vào bàn ngồi tiếp. Đến đúc đít di tản thì: kg, em đang bầu, e đang mệt lắm, em đang trên Đt, e chuẩn bị có cuộc gọi quan trọng... Thế nhưng cháy thực sự thì đó sẽ là những người la khóc, chạy nhảy lộn xộn ở cầu thang 1 cách nhiệt tình nhất, họ có thể bủn rủn chân tay, xỉu, ngã trái ngã phải làm tắc nghẹt cầu thang.
Mới phỏng vấn 1 em, gần 10 năm đi làm, bằng đại học, qua mấy cty lớn rồi, em hỏi: giờ em ngồi 1 mình trong phòng chờ phỏng vấn, em thấy cháy, em làm gì? Trả lời: chắc em chỉ biết chạy quá. Cạn lời: em làm vậy chắc em kill cả tòa nhà luôn quá.
OS toàn bác thu nhập khủng, thảo luận nhiều về an toàn CC rồi, hỏi có mấy người chưa sạc ĐT qua đêm, chưa sạc dự phòng qua đêm, mấy người shutdown hoặc rút điện laptop, máy tính sau khi sử dụng?...
Kg chủ quan được đâu, làm hay ở cao tầng, tốt nhất nên có kế hoạch thoát hiểm an toàn và thường xuyên tập dượt.

Hạng B2
25/4/17
196
450
98
38
Em ở chung cư đã gần 10 năm rồi, được cái đi công tác vô tư chẳng sợ chộm cướp gì. Về cháy thì đã chứng kiến trực tiếp 2 vụ rồi, vụ thứ nhất là vào buổi sáng CN khói lửa bùng ra từ phòng tòa nhà bên cạnh, dân cư chạy toán loạn, cứu hỏa kêu ầm ỹ, đám chạy được dập sau 30 phút, cái phòng bị cháy xém như chó thui, CĐT thì than trời các ông bà kêu cứu hỏa làm chi bị phạt mất hơn 100 trai, hú vía. Vụ thứ 2 thì ngay tòa nhà em mới đau chớ, rút kinh nghiệm từ vụ thứ nhất mọi giấy tờ quan trọng cho vào cái ba lô và dặn kỹ người nhà có cháy là khuân dùm con cái ba lô này nhé, còn mọi thứ kệ mịa. KỂ CŨNG HAY, báo chí TV đài mạng chẳng hề đả động tin tức gì đến cháy chót gì cả....

Hạng B2
11/5/15
177
131
43
Dự là CC sẽ rớt giá thảm hả mấy bác kkk :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
27/11/17
686
418
63
55
Với kiểu gởi tiền và trách nhiệm như hiện tại, CC khó giảm nhưng nhà - đất sẽ tăng giá nhiều
Năm ngoái căn 3.7 x 12 gần nhà báo giá 2.8 tỷ. Sáng nay nghe nói bán rồi 6.5 tỷ. Chắc mới chuyển khoản bên Exim!

Tập Lái
5/6/16
37
388
53
Dự là CC sẽ rớt giá thảm hả mấy bác kkk :)
Đúng nhưng chỉ một nửa vế.
Có thể là Chung cư Bình dân, không Cao cấp và CĐT lạ sẽ bị đứng. Những dự án hạng trung, cao cấp và CĐT đàng hoàng sẽ lên.

12/10/07
2.646
10.496
113
Nghe bẩu sắp phải mua bảo hiểm chung cư rồi. Tốn thêm một khúc bên cạnh khoản tiền dịch vụ >2 chai hàng tháng!

• Like
Reactions: baotruc91