Hạng D
16/10/09
1.435
9
38
12
Pleiku
Re:Lại chuyện đồng phục của SFC

chimnho dạo này cứ thỉnh thoảng lại không có dấu là sao nhỉ

Hạng B2
11/4/07
467
1
16

Thế những thành viên phía Bắc có được tham gia vụ này không các bác? Miền Bắc có ít nhất 3 tháng là mùa lạnh

Hạng C
17/1/08
664
141
43
53
Tp. Hồ Chí Minh

Màu đen sọc cam, chỉ 1 logo trước ngực đẹp. Màu đen khoẻ, dễ mặc với quần các màu. Nếu thích đồ xịn-ra Parkson mua khoảng > 1tr. một tý về thêm cái logo vào ngực là xong. Em đã có tới 3-4 cái áo đồng phục khác nhau - hy vọng đây là mẫu cuối cùng :D:D

Hạng C
4/1/09
666
4
18

Màu đen + viền vàng (cam) là trông pờ rồ nhất... em ủng hộ màu này... dạng áo thun có cổ nhưng ko quá rộng và ko quá body... dạng fit to size luôn bác (^_^)...

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Phương án của Conchimnho: áo đen, viền vàng ok đấy :))!

Chi hội phó SFC

Theo quan điểm của em về đồng phục :

Màu sắc : Là quan trọng nhất , khi mặc nó đi hội nó mới mang tính đồng , nổi bật , Mà chỉ thống nhất 1 mầu duy nhất mang bản sắc riêng
Màu trung tính - hợp cho cả 3 miền , nóng lạnh .
Màu Xanh dương , hoặc xanh đậm là hợp nhất , nam bắc có thể mặc , Béo gầy , già trẻ , thời tiết nóng lạnh chơi chơi được tuốt .

Thiết kế : Đơn giản là sang trọng nhất . Chỉ một chữ SFC như mẫu năm nay là đủ , Các bác mặc có thể đi chơi , đi làm , đi off .

Chất liệu : Bằng cotton , Giống năm ngoái nhưng phải xịn hơn nhiều , dầy , không bai , xù , bền .

Có thể đắt nhưng hiệu xuất sử dụng cao , coi như các bác mua đồ để mặc , chứ không phải mua đồ chỉ để off .

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine

Túm lại anh em bóng bàn lâu lắm cho nên em nhờ bác Kienvang cho ý kiến chỉ đạo , theo em màu đen viền vàng không có logo tài trợ , logo cũ cho nó đúng SFC ...chất vả tốt , giá cả không quá đắt nhưng mặc áo không phải xấu hổ .

Hạng D
2/4/09
1.042
0
0
Giảng võ phố

Em ủng hộ màu xanh dương nhưng nên đậm hơn so với áo đi xuyên việt năm ngoái

Hạng D
15/12/06
1.211
5.239
133
39

conchimnho nói:
HEHE....Theo em một cơ thể đẹp thì ko nên mặc gì...Nên mỗi lần đi Off cú Nule là đẹp. Khakha.
Em nghe Tây đồn : "Theo quan niệm Phương Đông..thì màu Đen và màu Vang (cam)..Đều là mầu sinh Tài Lộc".... Mong rằng hội SFC chúng ta ngày càng nhiêu Lộc để gặp nhau thường xuyên hehehe Và em thấy màu bền nhất vẫn là hai màu này. (Vi mỗi lần đi off thì thành viên SFC đều vận động mạnh, ăn uống, nên tránh chọn màu sáng). Còn màu Xanh da trời do màu nhạt, nên khi giặt cùng màu khác dể bị lây màu <<<(Nhược điểm). Nên em giữ lại màu Đen Vàng....Nhung đợt này sẽ tìm chất liệu thun Ca Sấu, 100% cotton,mặt vải ko xù lông, mặc ko ra mồ hôi...

Lần này em thấy chim nói đúng phết....màu đen đi với màu vàng trông rất lịch sự....bên cạnh đó..AE SFC ai cũng tài lộc đầy nhà..nên hơi bị thừa cân, phát tướng....tương thêm cái áo màu xanh vào thì khoe hết mỡ ra ah....Mặc màu đen cho nó trông ốm và fit người.....