Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
SFC đã ba tuổi ... và đã có hơn 400 thành viên nhưng đồng phục của chi hội đúng là có vấn đề , nói các bác đừng chửi nhưng chưa có cái áo nào ra hồn cả . Em mở thớt này đề nghị anh em cho ý kiến cụ thể và nhờ bác nào cao kiến thiết kế cho anh em một cái áo đủ những yếu tố sau :
1-Áo mặc thoáng mát
2-Chất vải tốt trông không rẻ tiền
3-Trên áo thể hiện Logo của hội SFC - nơi anh em thường xuyên sinh hoạt OS, Otofun

Em nghĩ anh em ai cũng dùng áo phông cả lúc không đi làm , vì vậy chuyện bỏ ra vài trăm ngàn mua cái áo chất lượng không là vấn đề gì đối với tất cả thành viên SFC . Còn tiền thiết kế mẫu áo quỹ hội sẽ chi trả .

@ Lơ : Em thấy Castrol thường tài trợ cho áo đồng phục OS , bác xem họ có tài trợ cho SFC không ? AE sẵn sàng để logo nhà tài trợ trên áo .

Hạng B2
30/7/09
383
0
16
AE đang thuyết phục bác Love tài trợ 350 áo Con gà trống loại sịn để làm áo đồng phục đấy bác. Bác Love đang suy nghĩ vì chả lẽ mỗi người lại chỉ có 1 cái thì các hội khác nhìn vào người ta cười chít..........em thấy bác tân hội phó nói thêm vào với bọn em mấy câu. Mà chả ai lợi như bác Love, vừa được cái tiếng thơm, vừa được anh em quảng cáo miễn phí...

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Re:Lại chuyện đồng phục của SFC

manhodessa nói:
SFC đã ba tuổi ... và đã có hơn 400 thành viên nhưng đồng phục của chi hội đúng là có vấn đề , nói các bác đừng chửi nhưng chưa có cái áo nào ra hồn cả . Em mở thớt này đề nghị anh em cho ý kiến cụ thể và nhờ bác nào cao kiến thiết kế cho anh em một cái áo đủ những yếu tố sau :
1-Áo mặc thoáng mát
3-Trên áo thể hiện Logo của hội SFC - nơi anh em thường xuyên sinh hoạt OS, Otofun

Em nghĩ anh em ai cũng dùng áo phông cả lúc không đi làm , vì vậy chuyện bỏ ra vài trăm ngàn mua cái áo chất lượng không là vấn đề gì đối với tất cả thành viên SFC . Còn tiền thiết kế mẫu áo quỹ hội sẽ chi trả .

@ Lơ : Em thấy Castrol thường tài trợ cho áo đồng phục OS , bác xem họ có tài trợ cho SFC không ? AE sẵn sàng để logo nhà tài trợ trên áo .

Cái vụ này chắc em xin được :D Dạo này làm chương trình nhiều quá..nên mặt của em cũng "cứng đơ" và dầy ra..:D. Toàn đi xin xỏ :D

Hạng C
10/12/06
741
294
63

Em thì không có ý kiến gì về chất liệu, chất liệu càng tốt thì càng hay, giá cả thì không thành vấn đề, tuy nhiên về màu sắc và kiểu dáng thì cá nhân e vẫn thấy thích màu xanh da trời mà anh em SFC SG mặc hôm đi SN OS năm ngoái. Màu dễ chịu,mát mẻ, màu da nào mặc cũng được kể cả màu da ngăm ngăm của e :), kiểu rộng rãi thoải mái thuận tiên khi đóng thùng lẫn bỏ ra ngoài, đặc biệt là cho các bà cả.

Hạng C
7/1/10
540
1
0

manhodessa nói:
1-Áo mặc thoáng mát

Em cũng nhất trí ý kiến với bác Mạnh, mình tìm một lần cho chuẩn ko thể mỗi năm mỗi kiểu, còn màu áo thì tùy theo từng năm cũng tốt tránh nhàm chán nhưng phải ăắt mắt và sáng màu ko nên dùng mầu tối
------------------
Càng già càng dẻo càng dai

Hạng B2
6/5/07
324
1
16
46
QN_HCM

Em nhất trí theo ý bác Manh. Màu cờ sắc áo cũng thể hiện 1 phần sức mạnh của nhà SFC nên cần chọn 1 bộ đồng phục ngon lành 1 tí , nếu có mắc cũng chẳng sao cả , vấn đề là khi mặc vào phải thấy thích thú và thoải mái, thể hiện trên cả 2 mặt vật chất lẫn tinh thần.
Kính mong các bác "lãnh đạn" 1 lần nữa nhắc tới vấn đề này và hy vọng mọi chuyện sẽ ổn và sẽ không nói về nó nữa khi đã chọn mặt gởi vàgn. Thân!

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Kính thưa anh em,
Về nhu cầu có những chiếc áo đồng phục sang trọng, dùng được nhiều mục đích đã được ae đề xuất, bàn tán 3 năm qua. Nhưng hầu hết các mẫu cho đến nay ít nhiều đều không đáp ứng được nguyện vọng chính đáng của anh e SFC.
Hiện có các phương án sau:
1- Tài trợ có logo (cái này chắc mặc thêm, còn hi vọng chất liệu tốt e rằng khó): nguồn Castrol của bác Lơ; nguồn khác (Thành Công Auto chẳng hạn ;)).
2- Chọn 1 loại áo có thương hiệu, ví dụ Le Corq của bác Love (tất nhiên giá cần down xuống khoảng 80% anh e mới chịu nổi nhiệt :))), sau đó thêu logo SFC vào là ok.
3- Tìm một nhà sản xuất: chất liệu vải tốt, mẫu mã tốt, giá cả phải chăng. Phương án này vẫn khả thi nhất, năm vừa rồi SFC ngoài Bắc làm chưa được ưng ý lắm, năm nay phía Nam có hội phó mới, đề nghị giao cho bác Mạnhodessa làm nhé các bác ?!? :)))

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine

Theo em anh em thống nhất :
1-Màu áo xanh nhạt mát mẻ
2-May kiểu áo cá xấu có cổ cho cả Nam và Nữ
3-Chon chất liệu vải tốt nhất
4-Ngực trái thêu Logo SFC
5-Tay phải Logo OS
6-Tay trái Logo nhà tài trợ nếu có -mà nhà tài trợ đưa siền cho anh em mình tự làm

May mẫu anh em mặc thử thấy OK thì anh em cho sản xuất , hiện SFC SG có đồng chí lắm chiêu Chym cho thiết kế mẫu và may thử .

@ Conchimnho : thiết kế cho anh em xem có được không

Hạng D
3/6/10
1.914
388
113
Biên hoà.

Thưa các anh chị, xin phép cho em đươc bày tỏ ý mình ạ:
Em rất đồng tình với nhận định của các anh chị về các vấn đề như chất lượng áo chưa tốt -> không có cảm giác tự hào khi mặc , kiểu dáng chưa phân biệt dể dàng vv…. Em xin đóng góp thêm mấy ý nữa ạ :
- Màu em thấy màu trắng là hợp nhất, lại cho cảm giác sang trọng,
- Chất liệu bằng cotton thích hợp mọi thời tiết
- Không nên nhận của nhà tài trợ -> giữ được áo sạch quảng cáo , ai muốn nhiêu áo thì tự trang bị , chẳng hạn như em muốn mặc nhiều ngày trong tuần không lẽ chỉ 1 đến 2 cái sao giặt kịp, mà khi nhận tài trợ xin nhiều áo sao được? . Mà em nghĩ mấy cái áo gia đình SFC nhà mình mua được các anh chị nhỉ
Em có mấy ý nếu không phù hợp các anh chị tha lỗi cho.