Hạng B2
19/6/16
362
1.074
93
Bách Khoa toàn diện tích lớn, nên tính ra tổng tiền lớn. Phải ai nhiều tiền muốn mua đất rộng để ở thì mới vào đây.
Cái BK cũng như cái Phú nhuận, nhược điểm lớn nhất cũng là ưu điểm lớn nhất, là có sổ đỏ rồi.

Có sổ rồi thì cầm chắc tay, mấy ai đi xây nhà nữa, vì toàn là dân đầu tư với nhau, cộng với dt đất to nữa nên cứ bỏ hoang vậy chơi.

PN thì còn đỡ, do là nằm kết nối các tuyến ĐXH, LP nên tiềm năng còn buôn bán được, nhưng là chuyện lâu dài. Còn BK thì em nhìn khó mà có cửa. Đường xá nội khu gì nhìn thấy gớm. Khu đó chưa bàn giao cho quận thì đừng nói đến chuyện sửa đường, mà đợi cđt thì lên chùa con chim.

crk confirmed
Tập Lái
28/8/13
16
119
43
Em đang tính mua đất xây nhà cho mẹ già. Vì mẹ già phần ở CC không thoải mái lắm, phần không muốn ở nhà con cái nên em xúi mẹ già bán căn nhà nhỏ đi, em lấy quỹ đen đưa thêm một ít nữa, mua đất Q9 cất nhà cho mẹ rồi em chuyển về ở ké với mẹ.

Giờ nhờ các anh tư vấn dự án nào ở Q9, mạn cao tốc, vòng xoay Phú Hữu giá khoảng 5-7 tỷ:
- Đi lại thuận tiện
- Đất càng to càng tốt
- Không gian xanh, cv nhiều

Hoặc có topic nào bên bds so sánh các dự án thì cho em cái link lun.

Câu hỏi phụ: 3 năm nữa có nhà ở, giờ xuống tiền lun chưa hay đợi thêm :D

Cả nhà xin đội ơn.

Topia Garden Khang điền, đường Bưng Ông Thoàn, gần vx Phú Hữu, là lựa chọn tốt. Bác dẫn các cụ vào đảm bảo thích vi tuyệt đối yên tĩnh, nhiều cây xanh, 3 mặt kênh rạch bao vây như ốc đảo. Giá 5.7ty có thể mua đc tầm 200m2.

Hạng B2
19/6/16
362
1.074
93
Topia Garden Khang điền, đường Bưng Ông Thoàn, gần vx Phú Hữu, là lựa chọn tốt. Bác dẫn các cụ vào đảm bảo thích vi tuyệt đối yên tĩnh, nhiều cây xanh, 3 mặt kênh rạch bao vây như ốc đảo. Giá 5.7ty có thể mua đc tầm 200m2.
Cho các cụ vào đó để nghe dế kêu à :)

Tập Lái
27/5/19
10
4
6
Bách Khoa có 1 số nhược điểm, nhưng ưu điểm lớn nhất là vị trí quá tốt.
BK cách Venica khoảng 20 m qua con kênh. 95 triệu vs 35 triệu.
BK cách Lake View City khoảng 200 m qua Đường Đỗ Xuân Hợp. 95 - 100 triệu vs 35 triệu.
Bên trong VĐ 2, 35 triệu kg mua đc đâu cả.
Đường SH đang làm. Phần cầu khó nhất đã xong. Palm City đang làm. SG Coop ngay LVCity cũng sẽ làm. Xong hết thì 50 cũng kg động vào nổi. Khu này về chợ BT 11 km, bằng với khoảng cách từ Thảo Điền.
Nút giao thông An Phú sớm muộn gì cũng làm là 1 điểm cộng.
Thêm 1 ưu điểm nữa là khu này sổ đỏ, thế chấp NH vay được.
Em tìm mãi mới có người cùng quan điểm với em về BK đấy ạ. E đi qua bao lần mưa to gió lớn vẫn cứ là ngon. Khu này lâu quá rồi (e ko nhầm chừng 15 năm)
Xây nhà ở Bk để ở ngon lành chứ gì nữa .

Hạng D
26/8/05
3.937
22.868
133
Em tìm mãi mới có người cùng quan điểm với em về BK đấy ạ. E đi qua bao lần mưa to gió lớn vẫn cứ là ngon. Khu này lâu quá rồi (e ko nhầm chừng 15 năm)
Xây nhà ở Bk để ở ngon lành chứ gì nữa .
Song Hành xong thì khu này quá ngon vì về Trung Tâm SG sẽ rất tiện, đi 2 chiều dễ. Giá rẻ. Bên trong hiện đìu hiu, nhưng chạy ra Đỗ Xuân Hợp, Nguyễn Duy Trinh, Sông Giồng đông đúc, nhộn nhịp thôi rồi.
Palm, Lakeview chẳng mấy chốc sẽ đông lên thôi. Rất nhanh. Dù BK bèo hơn, nhưng chỉ trả 2X - 3X để ở cạnh 9X - 10X là một yếu tố đáng để cân nhắc cho những ai tiền ít nhưng thích đất to.
Vị trí và giao thông vẫn là yếu tố quan trọng nhất. Mọi thứ khác có thể bỏ qua.
Mình quần nát khu này, xe hơi lẫn xe máy, trời nắng, trời mưa, trời ngập, hướng Đỗ Xuân Hợp, Nguyễn Duy Trinh, Cao tốc... và thấy thực sự, những khuyết điểm không là gì so với giá và vị trí.

Chỉnh sửa cuối:
crk confirmed
Tập Lái
28/8/13
16
119
43
Cho các cụ vào đó để nghe dế kêu à :)
Dế kêu, ve kêu, chim hót, cây xanh tràn ngập, ko có tiếng xe cộ văn minh, phù hợp với các cụ nên em mới giới thiệu đó bác. Còn nếu ai ko thích mấy cái đó thì dĩ nhiên ko nên về khu này.

Không gian sống của một nhà trong khu này em nghĩ phù hợp cho người già, hoặc những ai yêu sự yên bình, thoáng mát, gần gũi thiên nhiên, và chấp nhận 30-40p đi vào trung tâm:

https://luxury-inside.vn/bai-viet/c...uong-thom-diu-dang-cua-hoa-hong-o-sai-gon.htm

Hạng D
23/4/18
1.198
1.261
113
Cái BK cũng như cái Phú nhuận, nhược điểm lớn nhất cũng là ưu điểm lớn nhất, là có sổ đỏ rồi.

Có sổ rồi thì cầm chắc tay, mấy ai đi xây nhà nữa, vì toàn là dân đầu tư với nhau, cộng với dt đất to nữa nên cứ bỏ hoang vậy chơi.

PN thì còn đỡ, do là nằm kết nối các tuyến ĐXH, LP nên tiềm năng còn buôn bán được, nhưng là chuyện lâu dài. Còn BK thì em nhìn khó mà có cửa. Đường xá nội khu gì nhìn thấy gớm. Khu đó chưa bàn giao cho quận thì đừng nói đến chuyện sửa đường, mà đợi cđt thì lên chùa con chim.
Có dt nhỏ 87m2 5 x 17.5m giá 3.8 tỷ ko nhanh mất ráng chịu

Tập Lái
5/3/19
40
13
16
36
www.dongtrunghathaogiabao.com
Bách Khoa có 1 số nhược điểm, nhưng ưu điểm lớn nhất là vị trí quá tốt.
BK cách Venica khoảng 20 m qua con kênh. 95 triệu vs 35 triệu.
BK cách Lake View City khoảng 200 m qua Đường Đỗ Xuân Hợp. 95 - 100 triệu vs 35 triệu.
Bên trong VĐ 2, 35 triệu kg mua đc đâu cả.
Đường SH đang làm. Phần cầu khó nhất đã xong. Palm City đang làm. SG Coop ngay LVCity cũng sẽ làm. Xong hết thì 50 cũng kg động vào nổi. Khu này về chợ BT 11 km, bằng với khoảng cách từ Thảo Điền.
Nút giao thông An Phú sớm muộn gì cũng làm là 1 điểm cộng.
Thêm 1 ưu điểm nữa là khu này sổ đỏ, thế chấp NH vay được.
phân tích chuẩn quá bác ơi