Hạng C
27/6/15
983
5.136
93
35
Thời gian vừa qua cả nhà có ai thoát được hàng chưa? Hôm nay lại khó hơn nữa rồi Q9 đã giảm 15% so với thời kỳ giá cao nhất rồi.

Sao thấy anh hay đi vòng vòng bơm quận 9 giảm vậy;

Công tâm chút thì chỗ vắng người, bị thổi mạnh mới giảm so với giá rao đỉnh 4 - 5.2019 thôi.

Những chỗ đông dân, hẻm trục chính, oto thì không có chuyện giảm giá đâu.

Hạng B2
16/5/18
133
87
18
Sao thấy anh hay đi vòng vòng bơm quận 9 giảm vậy;

Công tâm chút thì chỗ vắng người, bị thổi mạnh mới giảm so với giá rao đỉnh 4 - 5.2019 thôi.

Những chỗ đông dân, hẻm trục chính, oto thì không có chuyện giảm giá đâu.
mình bơm có tác dung gì đâu? mình cũng kẹt ở Q9 nên đi hóng xem thoy!

• Like
Reactions: Winter-Sonata
Hạng B2
6/7/17
391
422
88
37
Các bác ôm đất Sg mà cứ sợ ôm bom là sao nhỉ? Mấy bác nào muốn lướt sóng mà dùng đòn bẩy mới sợ bom thôi. Theo quan điểm cá nhân của mình thì nhu cầu ở nhà thành phố vẫn rất lớn chẳng qua thanh khoản sẽ chậm hơn lúc sốt. Mấy người làm khu vực quận 9 họ có tiền họ vẫn thích mua nhà để ở chưa nói đến đô thị Vin sau này hình thành. Người thì thấy đỉnh chạy, người thì mua nhu cầu xây ở, người thì đầu cơ lướt sóng,..

• Like
Reactions: Cx52018
Hạng B2
10/11/17
129
122
43
34
Kdc hiện hữu thì ko xuống mấy, khu xa thì ko ai mua làm ji, mua cũng để đó, xây ở vs ai

• Like
Reactions: Vinh dang
Hạng D
16/12/09
1.178
10.847
113
Các bác ôm đất Sg mà cứ sợ ôm bom là sao nhỉ? Mấy bác nào muốn lướt sóng mà dùng đòn bẩy mới sợ bom thôi. Theo quan điểm cá nhân của mình thì nhu cầu ở nhà thành phố vẫn rất lớn chẳng qua thanh khoản sẽ chậm hơn lúc sốt. Mấy người làm khu vực quận 9 họ có tiền họ vẫn thích mua nhà để ở chưa nói đến đô thị Vin sau này hình thành. Người thì thấy đỉnh chạy, người thì mua nhu cầu xây ở, người thì đầu cơ lướt sóng,..
Trên otosg đa phần có liên quan với NH không à anh. Hehe
Dân ngoài otosg cũng thế. Đâu phải ai cũng dư dả mà không vay NH.

• Like
Reactions: gaconhung and VHMK
Hạng B2
18/1/17
445
327
63
Long phước giảm 10%,~1t6 là mua dc lô rồi. tháng 4,5 phải 1t8 mới mua dc. Em mới tham khảo 1 số lô đường 8.

• Like
Reactions: microlhq
Tập Lái
30/11/18
31
8
3
Hiện h tình hình sao rồi các bác. Em muốn mua 1 lô để ở. Tầm nhìn hạn hẹp 5 năm thì giá rổ ntn ạ. Em không cần gần Vin đâu, em ôm trục XLHN cho chắc ăn

Hạng D
4/12/17
1.311
1.899
113
41
Chuẩn bác. Ôm nhà đất SG mà còn sợ thì biết mua ở tỉnh nào bây giờ. 2 năm nay, lò đi đến đâu, bong bóng xì đến đó. Bình Định, Đà Nẵng, Quy Nhơn, Khánh Hòa, Phú Yên, Đồng Nai, BR-VT. Có khi sắp tới tiền quay ngược về SG ấy chứ (vì SG bị đập đầu tiên) ahihi

• Like
Reactions: 123456789t
Hạng C
3/6/16
707
1.281
93
Đằng sau Ehomes có lô đất Nam Long đẹp lắm, một bên là hồ một bên là vườn tràm. Giá mà hồi đó có tiền hốt một lô để ở hay đầu tư đều ngon.