Chi Hội Trưởng MazdaFC
28/4/08
7.583
1.210
113
Re:lại là 1 em gala 2.0 lên bàn Mổ theo xe khactrung

Freeway sonata nói:
Oái chuyển nghề thành thợ máy từ bao giờ vậy
he he bán ba cái đồ linh tinh mà bác Long hi hi

Tập Lái
3/11/11
25
0
1

Bác Trung! em nghe mấy anh thợ trong hảng nói là gala mà thay bugi không đúng là bị tèo luôn cái đồng hồ km luôn phải không bác. vậy loại iridium nào xài cho gala được bác chỉ em em thay vô cho em nó êm. thank bác

Hạng D
3/9/08
4.594
47.034
113

Đem xe gì tới thì bác ấy còn suy ngẫm, chứ mang Gala tới là ổng mổ cho tới tận răng
nghề của chàng mà:D

Hạng B2
11/3/04
482
123
43
Vietnam

em thay luôn mấy iridium DENSO

Cái này Bác coi lại nhe, khôg thôi lại tèo cái đồng hồ đo Km trên tableau đó ( Bugi xe gala xài nguyên thủy của nó có chử R khắc trên bugi ); Nhiều xe đã bị vụ này rùi.

Hạng C
11/5/11
532
0
0

laithang nói:

Cái này Bác coi lại nhe, khôg thôi lại tèo cái đồng hồ đo Km trên tableau đó ( Bugi xe gala xài nguyên thủy của nó có chử R khắc trên bugi ); Nhiều xe đã bị vụ này rùi.

a li ba ba dạo này phẻ hong vậy ? :D

Chi Hội Trưởng MazdaFC
28/4/08
7.583
1.210
113

laithang nói:

à trước khi thay thì em đã tham khảo chuyên gia Phong Nguyễn rồi , để em ngâm cứu lại như bác Lại Thắng & bác Phúc Gala , xem thử nhé cám ơn 2 bác ! nhưng mà sau khi thay vô chạy sướng lắm hi hi .

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Con Gala này em thấy rồi, hôm chủ nhật trước đó, thấy bác KT chăm sóc kỹ lắm (còn sạch bóng mà vẫn đưa lên bàn rửa)

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113

Em thấy xe nào của khách mà bác KT không kỹ đâu!hihi...
Nói chung làm chổ bác KT có 1 lần, nhưng em rất hài lòng...vì qua tiếp xúc và cách bác KT chăm sóc V2 của khách hàng.
Do xe em là xe cùi và lúa thóc ít, chứ nhiều nhiều chắc em ghé thăm bác KT hoài quá!

Last edited by a moderator:
Hạng D
19/10/09
4.739
14.364
113
Tel : 0949999684 .

laithang nói:

- Bugi chỉ có tác dụng đánh lửa thôi cụ ơi . Cái đồng hồ đo Km hư không do ảnh hưỡng của bugi đâu .Ai phán câu đó cụ cho em biết nhé . Em nghĩ là mấy thằng thợ Hãng thội .Nếu là thợ hay cố vấn dịch vụ thì phải suy nghĩ lại cái phán đoán của họ ,bởi vì em bị đâm hoài khi khách em mang đồ vô hãng thay. Bác cho em xin số đt của bác thợ hay bác cố vấn nào đó đi em hỏi tại sao hư rồi em trả lời .
- Mấy cha hãng luôn nghĩ hàng của chính hãng là tốt nhất .Đa số mấy cha cố vấn dịch vụ toàn dân Sư Phạm Kỹ thuật ra thôi kinh nghiệm chẳng bao nhiêu nhiều khi phán lung tung . Có lần khách em mang nhớt vào hãng thay tụi nó bảo thằng nào bán nhớt cho anh vậy ? anh bị lừa rồi nhớt này là nhớt xe máy ( vì trên bình nhớt nó ghi là Motor oil và chai 1 lít ) các bác nghĩ sao khi nhớt đắt tiền mà bán can 4 lít thì xe người ta thay 5 lít phải mua 2 can rồi để phí sao ?
- Bugi chỉ đánh lửa thoi .bugi tốt đánh lửa chính xác ,chuẩn thì xe chạy ngon thôi .Denso là hãng sản xuất linh kiện điện và điện tử ,đồ lạnh cho không chỉ xe Nhật mà cả Đức và Mỹ nữa cụ à . Bugi Iridium của nó là công nghệ tiên tiến nhất từ từ tất cả các loại xe sẻ chuyển qua Iridium hết để tiết kiệm nhiên liệu, tăng tuổi thọ bugi nữa nên bác có thể yên tâm.Tụi nhật nó tính hết rồi bác cứ vào đây mà tra đúng Bugi cho xe bác thôi :
http://www.globaldenso.co.../search/index_tai.html

Last edited by a moderator:
Hạng D
11/4/11
1.337
91
48
51

Trong cái bảng tra cứu loại xe em ko tìm thấy Bugi cho Gala 2.0 bác PhongNguyen ơi. Bác tư vấn thêm giúp em phát. Tks bác, em cũng muốn thay.