Hạng D
21/12/17
1.764
2.720
113
40
Không tin lời mấy thằng tài xế xe cont, tải.
Em không khẳng định tất cả tài xế xe cont đều cục súc, nhưng thú thật từ khi biết nhận thức tới giờ em chưa bao giờ gặp tài cont, tải nào nói chuyện đàng hoàng, văn hóa cả.

Trường hợp này nó post bài lên mạng thì dùng lời lẽ nhẹ nhàng vậy, chứ nói thiệt ngoài thực tế tài mấy thằng tài cont toàn dùng thứ tiếng mà trong từ điển tiếng Việt không có.

Không chừng trước đó nó có chửi lộn với chủ quán rồi.

Hạng B2
17/2/16
368
613
93
Vũng Tàu
Còn em thì làm cái bảng trước nhà như này, đường nhà nước chứ có phải của riêng ai đâu mà cấm được, với lại đường nhà em có cấm đậu chẵn lẽ, sai thì cơ quan chức năng ngta phạt, ko việc gì mình nhúng tay, vừa phạm luật lại mất cái tình
Lại là việc đậu xe trước cửa nhà và cách hành xử như thế nào cho đúng?

Hạng D
8/10/11
3.064
5.848
133
Còn em thì làm cái bảng trước nhà như này, đường nhà nước chứ có phải của riêng ai đâu mà cấm được, với lại đường nhà em có cấm đậu chẵn lẽ, sai thì cơ quan chức năng ngta phạt, ko việc gì mình nhúng tay, vừa phạm luật lại mất cái tình View attachment 2457607
Chuẩn

Hạng F
27/6/12
5.023
11.742
113
Chuẩn luôn, đi cái đường này buổi tối bất an dễ sợ, ko hiểu sao mà chả thấy ai xử lý.
Cont toàn xe nhà của thứ dữ đấy anh. Mấy anh xxx cũng chả dại mà giây vào mất công lại không có xèng.

Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Theo hình ảnh trên thì khúc đường này vừa hết cao tốc đi ra hướng VT, gần cơm tấm Kiều Giang.
Cũng theo hình thì xe cont đậu xe dưới lòng đường ko phải lề đường sát nhà bà ngoại bán cơm nào đó. Bà ngoại này hành xử vậy là phá hoại tài sản người khác, nếu xe hư hao nặng chủ xe có thể kiện và khởi tố.
Vì đậu xe dưới lòng đường thuộc Phạm vi quản lý của nhà nước, khi nào đậu sát cửa nhà bả ra vào ko được thì bả mới quậy đc, nhg cũng ko phá tài sản ngta dc.
Chuyện xì hơi lốp xe tải Chắc tay chân bả làm rồi.

Tập Lái
8/1/21
30
47
18
46
Nhiều anh chả có cái mặt tiền, nên miệng lúc nào cũng nói hay.
Thử cày bừa bục mặt, tự nhiên hên hên trúng số, mua được căn mặt tiền, ra làm ăn, có cái xe nó đỗ chắn mẹ trước nhà, lúc đó khéo ra giữa đường mà cào loz ăn vạ luôn chứ ở đó mà nói đạo với chả lý.
Kinh doanh mặt tiền ở VN nó là văn hóa rồi, các anh khỏi so sánh với Tây tàu chi cho mệt, ko bỏ hay dẹp luôn đc đâu, phải biết cách chung sống với nó.
Thứ hai, xe nhỏ tôi ko nói, vd đậu trước nhà chờ khách, mà tài xế ngồi trong xe, tôi vẫn cứ để cho đậu, ko làm khó. Nhưng nếu tài xế bước xuống, lock xe bỏ đi, tôi ra nhắc nhở, anh đang đậu chắn ngang nhà tôi, vui lòng dời xe đi nơi khác, 100% tài xế đều hiểu, chưa bao giờ xảy ra cự cãi đôi bên.
Còn đối với xe cont, xe bồn này, xin lỗi các anh có đứng gần nó chưa, nó đậu xe ở đó, có khi nó ko tắt máy xe, hôi kinh khủng, ồn muốn long não, xe lại bẩn, nó đậu đó chút đi là chỗ đó dơ hầy, chưa kể nó tiềm ẩn rất nhiều nguy hiểm cho chính người trong gia đình các anh.
Mấy thằng ở chung cư hay đường hẻm , có tý tiền mua đc cái xe cóc ghẻ, bác chấp nhất làm gì

Hạng B2
6/10/17
265
163
43
Em không khẳng định tất cả tài xế xe cont đều cục súc, nhưng thú thật từ khi biết nhận thức tới giờ em chưa bao giờ gặp tài cont, tải nào nói chuyện đàng hoàng, văn hóa cả.

Trường hợp này nó post bài lên mạng thì dùng lời lẽ nhẹ nhàng vậy, chứ nói thiệt ngoài thực tế tài mấy thằng tài cont toàn dùng thứ tiếng mà trong từ điển tiếng Việt không có.

Không chừng trước đó nó có chửi lộn với chủ quán rồi.
Đồng quan điểm! Nhất là mấy thằng xe tải!

• Like
Reactions: khanhkntg
10/5/17
1.583
1.353
118
Mấy cha này đậu hàng giờ đồng hồ không chứ không có chuyện vài phút. Trên QL 22 cũng vậy, mịa đường thì đông mà nó đậu hàng dài xe chắn hết 1 lane đường chốc chố lại vài xe đậu.
Đồng quan điểm, bọn container đậu tấp nập ở QL22 luôn.

• Like
Reactions: namosa