Hạng B2
21/7/08
158
311
63
Vụ lãi suất này hay nhỉ. Vậy yếu tố nào quyết định lãi suất? Trần của NHNN hay ý chí của các ngân hàng?
hỏi là trả lời, nên kinh tế phát triển sáng trong khi thực tế doanh nghiệp trả mặt bằng và chết hàng loạt

Hạng B1
4/10/18
78
46
18
36
Lãi suất dưới 6 tháng cho VND của tất cả các bank sẽ phải về dưới mức 4.75 từ ngày 19/6, nhưng lãi suất trên 6 tháng thì tùy vào ngân hàng đó quyết định, vì vậy lãi suất huy động các bank trên 6 tháng đến 1 năm vẫn ở mức cao đến 9%. Chưa kể việc năm ngoái đua tăng lãi suất kỳ hạn 1 năm trên 10% thì lãi suất vay không thể giảm ngay được, hiện tại vẫn có các khoản vay áp dụng lãi suất 13-15%. Để lãi suất vay về dưới 10 thì chắc còn lâu lắm :D

Tập Lái
2/7/22
16
20
3
34
Các bác cho em hỏi thế nào là bank quá tệ ạ ? Tại vì theo như em biết thì trước giờ tiền gửi tiết kiệm, dù bank có phá sản, thì người dân Việt mình chưa bao giờ mất 1 xu nào.

Hạng D
23/6/13
1.903
4.910
113
Các bác cho em hỏi thế nào là bank quá tệ ạ ? Tại vì theo như em biết thì trước giờ tiền gửi tiết kiệm, dù bank có phá sản, thì người dân Việt mình chưa bao giờ mất 1 xu nào.
Nói chung là uy tín chút cho an tâm bác ah.
Còn việc theo trước giờ thì không có nghĩa là sau này cũng vậy. Đời mà, k ai biết chuyện gì xảy ra, cái gì cũng có giá của nó. Vậy nên mới có chuyện bị gạ mua bão hiểm hay trái phiếu này nọ sau này khóc rống lên kêu bị lừa đó. Mà ai lừa khi mà mình phải rõ ràng và không quá tham.

Hạng B2
18/12/14
233
162
43
Vấn đề là làm gì để có dòng tiền thì chả ai nhắc? Qua rồi cái thời ngân hàng cho vay thả ga mà k cần chứng minh thu nhập nhé.