Hạng B2
3/6/16
241
270
63
28
Ghế bọc nhung thì chắc là êm rồi, nhưng về phần nhìn thì thấy không đẹp và sang được như bọc da nhỉ :confused:

Hạng B2
25/5/13
214
133
43
Thực ra theo mình nghĩ không phải xứ lạnh thì nhung tốt hơn đâu. Các nước xứ lạnh họ dùng ghế da quá phổ biến mà.
Mình đã đi taxi Nhật rất nhiều, từ Toyota Crown cho đến Nissan VIP phần lớn xe taxi dùng ghế bọc nhung dù giá đi đắt dễ sợ. Tuy nhiên cũng xe này mà các công ty mua để đón đưa khách vip thì lại ghế da, nhất là Toyota celsior (Dân Nhật bình thường ít dùng xe sang cỡ này trừ mấy tay tài phiệt). Mình có hỏi lý do nhưng ko ai biết tại sao. Mấy ông lái taxi cũng chịu :(.
celsior đó chính là lexus ls đó. bên nhật no để logo toyota. century chở hoàng gia nhật ghế bọc nhung mà cụ. chắc loại cao cấp nhất. crown chỉ có nhật và ít nước có. đẹp lịch sự hơn lexus. kích thước tương đương lex gs, giá bản cao nhất tầm 70k đô mỹ.

• Like
Reactions: vioswhite
Hạng C
8/8/16
650
545
93
celsior đó chính là lexus ls đó. bên nhật no để logo toyota. century chở hoàng gia nhật ghế bọc nhung mà cụ. chắc loại cao cấp nhất. crown chỉ có nhật và ít nước có. đẹp lịch sự hơn lexus. kích thước tương đương lex gs, giá bản cao nhất tầm 70k đô mỹ.
Thanks bác nhiều. Mình chưa ngồi Century nên cũng không rõ. Cá nhân mình thì thích ghế da hơn ghế nhung dù đã ngồi ghế nhung nhiều lần rồi. Mình chỉ không rõ tại sao ở Nhật xe taxi dùng ghế nhung và cũng xe đó chở VIP lại dùng ghế da thôi.

Hạng B2
25/5/13
214
133
43
Thanks bác nhiều. Mình chưa ngồi Century nên cũng không rõ. Cá nhân mình thì thích ghế da hơn ghế nhung dù đã ngồi ghế nhung nhiều lần rồi. Mình chỉ không rõ tại sao ở Nhật xe taxi dùng ghế nhung và cũng xe đó chở VIP lại dùng ghế da thôi.
cái này em đọc đc thôi cụ. chứ century toàn vip bên nhật. dù là xe hạng sang nhưng xe nhật luôn có độ tin cậy cao hơn xe đức cùng hạng. cái em lạ nhất là đức nổi tiếng về cơ khí nhuwg chính những thành phần cơ khí xe đức lại kém bền hơn xe sang nhật. những cụ hay nâng tầm đăgr cấp đức khi em hỏi vậy chả ai tl xuôi được. da trên lexus đời 2004 2005 còn ngon mà trên xe đức nhàu nát còn phải dùng bọc ghế đậy lại. còn hệ thống điện k buồn nói. còn trên lexus nó cũng chả thiếu op j của xe đức cả. an toàn cũng 5 sao chả kém. chỉ có phong cách tk là k ok bằng thôi.

Hạng C
30/4/16
963
363
63
Nhìn ngon nhỉ. Con này chạy bền phải biết.