Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Thằng e làm chung ở New York về, "hỏi e nó là bên đó họ chạy xe gì nhiều nò bảo sedans thì có Civic nhiều nhất vì nó đẹp theo kiểu Mẽo và nó ... bển và tuyệt nhiên chả nòi gì về giá cả hết. Hỏi nó sao ko đi Ford hay mấy con GM, nó bảo là xe Mẽo đi nhanh xuống máy cực kỳ, e mời nói là ở VN thì xe nào chả giống nhau mà sao bên đấy lại bảo nhanh xuống máy, nó nói là thường thì cái xe đối với ng Mẽo là phương tiện (dòng Civic là loại bình dân y như Camry ấy) nên họ dùng nó di chuyển nhiều và đi xa lắm nên ODO nó lên nhanh lắm chứ ko phải như đa số ở ta là 1 năm có khi đi có vài ngàn km à". E chỉ nói "đường dài mới biết ngựa hay" chứ e chả nghiêng về xe nào cả :3dquaytay:
Ở Mẽo thị trường nó khác, Altis, Civic, Focus giá same +/- 1000USD.
Ở VN Civic đang đắt hơn Focus gần 10,000USD bác nhé.

Hạng B2
11/3/17
178
108
28
34
Con này nhìn đẹp mà chất chơi, nhưng tầm giá này ng tiêu dùng lại có nhiều lựa chọn, e zự là lại hụt hơi thôi

Hạng D
1/8/13
1.146
1.138
143
-Bây giờ các bác quen 1 em gấu mặt xinh xắn, da trắng hồng hào, nhưng dzép lú, đít lép. Lâu lâu nổi cơn "35" , muốn rờ tí cũng ko có điện nước gì hết. Các bác có "hụt hẫng " ko? Em ý đòi các bác mua sắm đồ này nọ cũng hơi " ngán"
- Hay là chọn 1 em gấu mặt cũng vừa phải thôi, da bình thường. Nhưng điện cao thế , hàng khủng, dáng chữ S, phụ tùng đầy đủ. Đi chung với nhau. Các bác cũng cảm thấy hứng thú hơn chứ nhể..
cũng giống như con Civic option éo có cái ji hết mà cứ bô bô công nghệ đầy mình.nhìn cái gưong hậu chỉnh tay cùi bắp,ko có dc cái auto dim là thấy nản
.xin lỗi, option em city giá = 1/2. CÓ khi cũng ngang em civic đấy, có cái động cơ củ chuối hơn thôi. Viết bài nâng bi hơi bị sượn
mình đã lái thử rồi, tăng tốc ko dính ghế như bài viết nói đâu, cũng nhanh hơn 1 chút so với con K3 2.0 e từng chạy. Còn ồn gầm thì vẫn như thế , chả bớt đc 10% nào đâu. Ko cảm nhận đc độ cách âm vẫn củ chuối như civic cũ
Nói chung là Honda VN đừng có ăn dày quá, bớt chút ít lại đi, bao giờ doanh số cũng đi đôi với doanh thu cả. CEO mới lên Honda Vn xem xét lại đi
ra giấy luôn tầm 950tr / chú civic bản turbo đảm bảo doanh số tháng nào cũng Top 5 trong vài năm

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
3/11/15
278
165
43
Xe hơi đâu thể vài năm mà đánh giá được :D
Toyota , Honda, Nissan, MIT, Isuzu ... chỉ cần thêm vài năm nữa là mấy chiếc Ngon - Bổ - Rẻ full option gì đó không còn gì để nói :D . Khi đó sẽ có đáp án sau cùng, cũng như mấy cái xe way tàu ngày trước thôi :D

PS: Bên Bển thì có đáp số lâu rồi :D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
12/11/15
190
156
43
37
Xin lỗi chủ thớt cho em hỏi bác review con civic nào mà có tự động chốt cửa khi xe chạy vậy?? Bác có là sale quảng cáo cho hãng đi nữa thì cũng phải viết cho chính xác nhé, lừa người tiêu dùng là ko đc à.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: mrchuyen
Tập Lái
8/3/17
46
34
18
35
Xin lỗi chủ thớt cho em hỏi bác review con civic nào mà có tự động chốt cửa khi xe chạy vậy?? Bác có là sale quảng cáo cho hãng đi nữa thì cũng phải viết cho chính xác nhé, lừa người tiêu dùng là ko đc à.
Civic lô nhập 2016 ko có tự động chốt cửa khi đang chạy, còn civic sx 2017 như mình mới lấy thì có thêm chức năng đó.. mấy bác mua xe từ cuối tháng 3 trở đi thì xe toàn sx 2017 , còn ai mua trước đó là sx 2016 ko có thêm option đó
nhung ko sao cả.. civic sx 2016 mua thêm cục ODB 400k gắn vào là có chức năng lock cửa khi đang chạy ngay. Y chang 2017

• Like
Reactions: 118 người
Hạng C
22/5/16
867
398
63
Dáng đẹp, và là xe nhập. Ngoài ra xe đâu có gì hơn Focus đâu. Lái còn kém hơn theo đánh giá rất chi tiết của Autodaily. Nhưng giá thì quá cao so với phân khúc, đắt hơn gần 200 triệu so với Focus.

Tuy nhiên nếu chỉ so trong phân khúc xe Nhật thì Civic đúng là cơn gió mới, đưa nhiều công nghệ đến với dòng xe Nhật bảo thủ và kém cải tiến tại Việt Nam. Bác nào là fan xe Nhật sẽ thật sự được tiếp nhận với công nghệ mới, đặc biệt là máy tăng áp.

Hi vọng các fan xe Nhật sẽ mở lòng hơn với các trang bị và công nghệ mới, điều mà các hãng xe Mỹ(Ford), Hàn(Hyundai, Kia), châu Âu(VW, Peugoet) luôn đi tiên phong tại VN nhưng luôn bị hắt hủi vì đơn giản họ không phải là xe...Nhật.
đẹp hơn nhiều, rộng rãi hơn nhiều, xe nhập thì làm gì phải bán bằng giá focus nhỉ, dĩ nhiên giá quá cao là ko phải bàn cãi