Tập Lái
25/12/16
36
33
18
40
Bài viết hay quá, nếu bỏ qua cái giá khoảng 1 tỷ sẽ là perfect. :3dquaytay:

21/1/17
166
114
43
Civic mới quá đẹp mà. Dòng này e mới đc thử con đời cũ của a hàng xóm thôi, mà cũng đã thấy rất bốc rồi, ko bị rột rột gầm lúc lên tốc như CX5

Hạng B2
9/7/13
460
720
93
OPT như Civic còn chê gì nữa, chỉ riêng 3 OPT phanh tay điện tử, màn hình hiển thị tốc độ LCD, Modun Led đã không xe hạng C nào có rồi, với lại OPT Civic toàn hàng xịn, thứ nào ngon thứ đó, không có hàng Tàu Khựa. Phải nói rất mê con này, nhìn ngoài đẹp hơn trong ảnh nhiều, nhất là màu đen, ngoại thất phải nói xuất sắc, nội thất không ưng sử dụng nhiều chi tiết nhựa cứng, nghế của Civc nói riêng, xe Nhật nói chung thường cứng hơn mấy con Mazda, Hàn Xẻng, do chất lượng da, nệm tốt hơn, chạy vài năm sẽ không bị xẹp, ngồi đau lưng như mấy xe dùng nệm mềm, da cũng ít xuống sắc hơn. Bốc tất nhiên là rất bốc, xe Honda con nào cũng vậy cả, mấy bác đi xe Hàn Xẻng bảo nó không bốc hơn bao nhiêu thì coi lại cái kính giảm tốc xe mấy bác đi nhé, mấy con xe Hàn chuyên trị có kiểu lắp kính giảm tốc ít, nhìn ra ngoài rõ là nhanh nhưng khi nhìn đồng hồ tốc độ lại thấy lên khá chậm. Nói chung là xịn, có điều giá khá cao, qua năm thuế Asean từ 30% về 0% sẽ là một đối thủ không dễ chơi. Tháng này doanh số 86 xe cơ đó, với cái giá 950 triệu chưa thuế, có đúng 1 phiên bản doanh số đã như vậy rồi, các bác thử nghĩ xem qua năm thuế giảm, giá giảm tầm 100 triệu liệu doanh số sẽ thế nào, lại còn về thêm cả phiên bản 1.8 giá thấp hơn 100 triệu nữa thì sao? Năm tới sẽ là năm của xe nhập, em đồ vậy, thứ gì em không rõ chứ nước sơn, vỏ dày dặn xe nhập bao giờ cũng hơn hẳn xe ráp.

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
đẹp hơn nhiều, rộng rãi hơn nhiều, xe nhập thì làm gì phải bán bằng giá focus nhỉ, dĩ nhiên giá quá cao là ko phải bàn cãi
Vấn đề là nó không hơi gì Focus mà giá lại cao quá. Hơn được cái mác nhập, mà cũng chỉ là nhập Thái. Không đáng đắt hơn đến 20%.
Cái được khen nhất của Civic mới là cảm giác lái thì đã có review chuyên nghiệp xác nhận thua Focus 1 chút, nên nó không đáng đồng tiền.

Hạng B2
12/6/16
133
26
28
34
- i10 ở Ấn, giá CIF 3.000 USD, nhập về 9.000 USD ----> bán 400 triệu (18.000 USD):cool:

- Honda Civic Turbo ở Thái, giá CIF 10.000, nhập về 27.000 USD ---> bán 54.000USD (1 tỷ 2) chứ không có giá 950tr đâu các bác ợ:3danbanh:

Nếu các bác là chủ doanh nghiệp các bác tính sao? Có bán Civic cho zui ko? Civic có đắt không? Mua xe nào lợi hơn?

Tập Lái
9/10/16
16
1
1
38
Vọt lên 1xx mà như đang lái xe đi dạo, em giật mình vì không cảm nhận được khác biệt các bác ạ. Lên lúc nào không biết. Đấy có phải cảm giác lái mà mấy bác fan Civic hay nói ko? :(