Hạng B2
10/9/15
143
95
28
49
I love Subaru vi cho toi cam giac lay wa phe,o Việt Nam! Do Thue wa Cao ,gia nay Thi cung duoc,nhung dich vu Sau ban hang thi (CUI BAP) Gara o phan van Tri wa beo ,nen xem xet lai.

• Like
Reactions: DP
Hạng B2
17/9/15
208
239
43
Mê thì mê thật nhưng Sti cũ kỹ quá rồi, cái máy 300-305hp ko tăng đcc thêm chút nào suốt từ đời 2003 đến giờ. 12 năm khi mà mustang gt còn thua Sti thì hiện tại đã cho Sti ngửi khói với hơn 430hp, camaro ss cũng vậy trong khi giá cũng chỉ same same. Chưa kể sắp tới 1 loạt "đàn em" hạng dưới cũng chuẩn bị bắt kịp là Focust St và Civic Si. Thế hệ Sti sắp tới mà sức mạnh vẫn như cũ thì thực sự thất vọng với Subies.

• Like
Reactions: quangtin
Hạng C
25/6/05
576
1.483
93
HCMC
www.cuchimotorsports.com
Mình nghĩ Subaru không phải là không có khả năng làm động cơ mạnh hơn 300 mã lực. Quan trọng nhất là phân khúc khách hàng. Dù có ra động cơ mới thì cũng sẽ là vòng vòng 300-320 ngựa thôi. Mà thật ra đã có rồi. Sti phiên bản Nhật Bản hiện tại dùng FA20DIT 305 ngựa thì phải.

Động cơ chỉ quyết định một phần. Trọng lượng, cảm giác lái, phanh, gầm... đều rất quan trọng. Và đây là lí do người ta tiếp tục mua Subaru.

Mà cũng đúng, động cơ EJ25 cũ quá rồi. Subaru nên tính toán đổi sớm để còn kích thích thị trường.

Subaru sản xuất xe để đi đường uốn éo chứ không phải đi đường thẳng. Do đó hộp số tay và 4WD vẫn còn được duy trì. Còn nếu muốn đi đường thẳng thì Camaro ăn chắc.

• Like
Reactions: xtlawyer
Hạng B2
17/9/15
208
239
43
Mustang gt và Challenger thì công nhận chạy track hơi cùi nhưng camaro ss 1le nó chạy ghê đấy bác. Test trên mini-road (cùng 1 cung đường đua mà Sti đọ với Cla amg và 135i) nó nhanh hơn hẳn Sti đấy. Nghĩ mà buồn ghê, Sti mắt đại bàng gen 06-07 vẫn còn gần như ngang cơ Bỉm M3 về các chỉ số. Vậy mà sau hơn 5 năm M3 nó đã đc so với C63 amg, Cts-v. Trong khi Sti vẫn giữ ông Evo làm đối trọng thành đôi bạn già cũ kỹ. Giờ Evo chuẩn bị ngỏm rồi, Sti vẫn dậm chân tại chỗ để chờ chơi cùng với mấy bạn trẻ Golf R, Focus St, megane Rs, civic Si.
Đọc bình luận loạt bài về Sti trên Motortrend, nhất là bài so sánh Sti với Golf R mà buồn. Cách đây có 4 năm thằng này vẫn chỉ đồng hạng với Wrx, hiện tại thì Sti bị nó vượt rồi. Phân khúc khách hàng thì đối tượng Sti nhắm tới chính là những người yêu xe, yêu lái, yêu tốc độ thuần túy thực sự. Trên MT dân nước ngoài họ ko chê chất lượng Sti mà chê cái chất Sti đang bị mất dần. Ngày xưa bước vào cái khoang lái 4 cửa mà nhỏ thó, toàn nhựa ráp xấu mù nhưng vặn chìa cái là thành xe chiến thực sự. Sẵn sàng drag 1/4 mile ngon lành với mustang, supra hay đua đèo, cua phố với M3. Giờ nội thất nhung lụa hơn nhưng chẳng chạy đc với mấy em chiến nữa. Quanh quẩn xuống chơi cùng mấy em chân ngắn fwd nghĩ mà buồn.

Hạng C
25/6/05
576
1.483
93
HCMC
www.cuchimotorsports.com
Golf R ngon lắm bác ah. Máy móc + gầm ngon bá cháy. Nội thất là chắc chắn ăn đứt Subaru. Biết là dòng xe này quan trọng performance hơn mấy thứ khác nhưng nội thất con Golf R ngon quá. Đem 2 con ra so sánh tay ngang thì Sti phải bái làm sư phụ.

Nhưng quan trọng là người chơi xe cần nhiều thứ khác lắm. Tui khoái cái khoản tuning ECU của subaru. Dòng USDM em yêu khoa học tẹt ga với tất cả thông số của hệ thống ECU. Chỉ nhiêu đó thôi thì đã quyết mua Subaru không cần lăng tăng.

• Like
Reactions: Richievn
Hạng D
9/5/09
3.408
16.125
113
Golf R ngon lắm bác ah. Máy móc + gầm ngon bá cháy. Nội thất là chắc chắn ăn đứt Subaru. Biết là dòng xe này quan trọng performance hơn mấy thứ khác nhưng nội thất con Golf R ngon quá. Đem 2 con ra so sánh tay ngang thì Sti phải bái làm sư phụ.

Nhưng quan trọng là người chơi xe cần nhiều thứ khác lắm. Tui khoái cái khoản tuning ECU của subaru. Dòng USDM em yêu khoa học tẹt ga với tất cả thông số của hệ thống ECU. Chỉ nhiêu đó thôi thì đã quyết mua Subaru không cần lăng tăng.

Bác chuẩn. Trong dòng xe street performance ở VN, Subaru WRX là vô địch trong tầm giá. Sti thì performance không đủ bù cho cái nội thất khi so với mấy con khác trong tầm giá 2 tỏi ạ.

ÔI thèm 1 em wrx mt full option quạ mà mãi chả trúng số

Hạng D
16/12/07
1.719
1.130
113
H.C.M.C
Ngồi STI KOMBAT tình yêu sub sẽ quoay trở lại ngay.
Bác ấy lái Rio 80 khi cua , 125 trên highway.
Vậy STI bao nhiêu khi vô cua ?
Ai trả lời đúng đến ngày 26/9 em mời chầu cafe ah.( trừ member SOG )

Hạng B2
17/9/15
208
239
43
Bác chuẩn. Trong dòng xe street performance ở VN, Subaru WRX là vô địch trong tầm giá. Sti thì performance không đủ bù cho cái nội thất khi so với mấy con khác trong tầm giá 2 tỏi ạ.

ÔI thèm 1 em wrx mt full option quạ mà mãi chả trúng số
Sti có 1tỷ8 mà bác, chênh hơn wrx khoảng 300 chai em thấy hợp lý vì có 1 số tinh chỉnh đc bộ phận sti can thiệp. Thêm cả hệ thống si-drive có muốn độ cũng ko đc. Rồi thì cả kết cấu khung gầm, giảm sóc các kiểu. Tính ra mua wrx về độ như vậy chắc cũng same same trên dưới 300 rồi mà độ tin cậy, bền bỉ sao có thể bì với hãng. Nhất là lại làm xe mất zin;)

• Like
Reactions: KHOAVAN