Tập Lái
27/9/15
30
17
8
Trưa nay vừa thử Forester Turbo ở Mỹ đình HN, cảm nhận sơ qua là máy khá bốc cũng phải ngang ngửa với máy 3.5 em đang đi, đạp lút ga thì vọt lên tầm 100km/h khá nhanh nhưng ko có điều kiện test kỹ hơn vì chả có đường nào để đi cả. Khung gầm khá là chắc chắn ko thấy rung giật gì, nhưng điểm trừ đầu tiên là cách âm khá tệ, tiếng máy tiếng ồn dội lên từ mặt đường và tiếng gió nghe khá là đau đầu.

Bên cạnh đó là cảm giác nội thất (outback và cả forester) em cứ thấy nó rẻ tiền ra sao ý, ghế lái và vô lăng khá là bé ngồi không được ôm vào người lắm, nói chung là chất liệu nhựa và da của nội thất xe làm em thấy như kiểu santafe của hàn vậy, mặc dù outback đắt gần gấp đôi. Thêm điểm trừ nữa là ko hiểu các gara ngoài bắc này làm sao mà tất cả những đời xe mới thì gần như không bao giờ có xe đi thử ?? Mà toàn phải đi xe đời cũ, hoặc công suất máy thấp hơn, như hnay em chạy con forester 2.0 đời 2014 chuyên để đi nghịch hay sao mà vô lăng thì sờn rách, đèn báo lỗi thì tùm lum nói chung là tụt cả hứng.

Người mua xe ở VN thường phải bỏ cả đống tiền ra để có xe chạy, thế mà việc thử sản phẩm mình mua cũng ko được, chắc chỉ có thị trường oto của mình là độc nhất vô nhị !

Hạng D
30/6/11
1.052
279
83
TP.HCM
subaru-vietnam.com.vn
[QUOTE="Chocolatepie, post: 11932229, member: 178686"

Người mua xe ở VN thường phải bỏ cả đống tiền ra để có xe chạy, thế mà việc thử sản phẩm mình mua cũng ko được, chắc chỉ có thị trường oto của mình là độc nhất vô nhị ![/QUOTE]

Như bác cũng nói rồi tình trạng xe ko tốt làm sao cho đánh giá chuẩn được, cái xe bác thử 50K km và cái vỏ xe như đầu thầy tu, xe chùa đập phá không thương tiết không so với xe nhà được bảo sao ko ồn, bác có dịp vào SG em mời bác thử FR 2016 cho em gỡ điểm chút ah

Tập Lái
27/9/15
30
17
8
Phần test cửa là em test ở xe mới cứng trong show room đó bác à. Về ngoại hình thì em ưng outback hơn vì trông nó tròn trịa chắc nịch. Cơ mà trong sg các bác có xe đời 2016 để thử k à ? Ngoài này hãng nào cũng ko có rất chán.

• Like
Reactions: Arsenal.team
Hạng D
30/6/11
1.052
279
83
TP.HCM
subaru-vietnam.com.vn
Phần test cửa là em test ở xe mới cứng trong show room đó bác à. Về ngoại hình thì em ưng outback hơn vì trông nó tròn trịa chắc nịch. Cơ mà trong sg các bác có xe đời 2016 để thử k à ? Ngoài này hãng nào cũng ko có rất chán.
cuối tháng 04 có cả OBK và FR 2016 các bác cứ ghé em cafe và test thỏa mái.
Nhung gọi trước em book xe cho chắc ăn ah

Tập Lái
28/9/15
22
34
13
Thời hạn bảo trì là 5000 km hay 10000 km em quên rồi, để lên bảo trì rồi thử xe luôn.

cuối tháng 04 có cả OBK và FR 2016 các bác cứ ghé em cafe và test thỏa mái.
Nhung gọi trước em book xe cho chắc ăn ah