Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Lại tiếp câu chuyện hao xăng

Hạng C
25/3/16
546
665
93
Saigon
www.facebook.com
Xe em cả tuần này chạy hao xăng kinh khủng. Khói đen sì. Chạy 100km mất 17 lít! Kiểm tra máy báo lỗi cảm biến lamda. Cảm biến này em mới thay cách đay 3 tháng mà bị hư, chắc là hàng Tàu rồi. Lấy cọng cảm biến cũ zin theo xe lúc trước tháo ra vẫn còn tốt, dùng lại thì lại ngon lành cành đào, tháo bugi ra vệ sinh lại, xe chạy ngon, ăn uống tiết kiệm hẳn, chạy trong phố giao động khoảng 11-12 lít tuỳ tình trạng giao thông.

Kinh nghiệm: các bác đừng có đụng gì đến cảm biến lamda nhé, đồ zin vẫn tốt, lúc nào hỏng thì thay thôi. Đôi dòng chia sẻ cho các bác đang quan tâm đến vấn đề hao xăng.

Hạng D
4/7/09
4.244
7.243
113
Sài Gòn
Xe em cả tuần này chạy hao xăng kinh khủng. Khói đen sì. Chạy 100km mất 17 lít! Kiểm tra máy báo lỗi cảm biến lamda. Cảm biến này em mới thay cách đay 3 tháng mà bị hư, chắc là hàng Tàu rồi. Lấy cọng cảm biến cũ zin theo xe lúc trước tháo ra vẫn còn tốt, dùng lại thì lại ngon lành cành đào, tháo bugi ra vệ sinh lại, xe chạy ngon, ăn uống tiết kiệm hẳn, chạy trong phố giao động khoảng 11-12 lít tuỳ tình trạng giao thông.

Kinh nghiệm: các bác đừng có đụng gì đến cảm biến lamda nhé, đồ zin vẫn tốt, lúc nào hỏng thì thay thôi. Đôi dòng chia sẻ cho các bác đang quan tâm đến vấn đề hao xăng.
Bác có vệ sinh cảm biến cũ ko ?

• Like
Reactions: fiato
Hạng B2
4/1/16
247
181
43
49
1.6 đi phố tầm 12l-13l /100km là bt bác ạ. kể cả ko đi phố mà bác thường chạy quảng ngắn lắt nhắt từ 1k-2km nó cũng xơi chừng đó ạ
Tempra cùi của mình đi đường trường cũng khoảng 7,5lít thôi.
Đường phố quan trọng đừng em ga

• Like
Reactions: LA PHONG and fiato
Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113

Cảm biến đó trước bác mua ở đâu? K phải thay trong hãng hả?

• Like
Reactions: fiato
Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
s

Em hám rẻ mua ngoài có hơn triệu bác ạ, hãng bán gần 3 triệu, xót quá. Thôi lắp lại cái cũ zin theo xe chạy đã, lúc nào hỏng tính tiếp.
Bác kỹ quá hóa phí đó.

Hạng D
4/7/09
4.244
7.243
113
Sài Gòn
s

Em hám rẻ mua ngoài có hơn triệu bác ạ, hãng bán gần 3 triệu, xót quá. Thôi lắp lại cái cũ zin theo xe chạy đã, lúc nào hỏng tính tiếp.
Vậy cái cảm biến cũ chưa hư hả bác ? Vậy lúc trước bác thay làm gì ?

• Like
Reactions: LA PHONG