Hạng D
18/7/04
1.719
120
63
Biên Hoà
Sáng chủ nhật tuần này em đi câu đầm Phước An Nhơn trạch.
Hôm chủ nhật tuần rồi em và thằng cu con đã đi tiền trạm. Cá ở khủng hết chỗ nói luôn. Rất tiếc là 3h chiều mới tìm được điểm câu. Thuê ghe chạy vào thì cần thủ đang lục đục đi về. Sui quá nhưng cũng lure vài đường cho đỡ ghiền.
Cá chẻm ở đầm này khủng thật luôn. Chỗ em câu có một cần thủ làm hai con chẻm nặng 5,5kg và 7,8kg.
Trên đường về gặp ông nội kia dính con cá Ngát 3kg. Đã thật đó.
Hay là sáng chủ nhật tuần này làm cái câu đầm đi các bác?

Hạng B2
20/4/07
267
1
18
haichien nói:
THÔNG BÁO MỚI: GÓP "CỔ PHẦN" NUÔI CÁ TẠI VƯƠNG GIA TRANG :D:D

Căn cứ theo khảo sát tình hình thực tế thì: hiện tại số lượng cá dưới ao chỉ còn hơn chục cá tra, cá chép, vài chục con cá trôi và vài trăm cá rô phi !!! Do tình hình anh em hội nhà mình "bào" ghê quá nên cá đẻ không kịp! (mà có đẻ ra được cũng bị cá khác xơi mất)

Do đó một số đồng bọn cùng thống nhất giải pháp sau: tự nguyện đóng góp mỗi ngưới một ít, để VGT mua thêm một vài tạ cá con (loại 2-3 lạng/con) thả bổ sung xuống ao.
Như vậy chỉ sau vài tháng là anh em ta lại có thể "bào" liên tục, vừa có cá ăn, vừa vui vẻ giải trí. Mục tiêu chính vẫn là duy trì lâu dài & tốt cho cái "sân chơi nhà" tại VGT vào các dịp tụ họp, ọp chai và bò leo rào dịp cuối tuần.

Tạm thời đưa ra mức dự kiến như sau : "thợ câu": 500k/người - "thợ" ... ăn cá thì cho xin 200k/ngừi :) - Nói cho vui chứ tinh thần tự nguyện là chính nhé đồng bọn :)

Tạm thời đã có danh sách :
1- haichien : 500k
2- Yến Vi : 500k
3- Gianua : 500k
4- Postman Cười : 500k
... hix toàn thợ câu đấy nhé :) (P/S : hanhphuoc là gia chủ nên không tính)

5- mimo : 200 k
....
tiếp theo mời các đồng bọn tham gia đăng ký.
đóng thóc lúa thì xin góp cho mimo và chưn dài Yến Vi nhé các bác .

Xin đa tạ :)
Ủng hộ zụ này... mấy bác chừng nào đi thả cá đây

Hạng F
12/10/07
6.964
127
63
54
1 vùng trời xa lạ
Hix...nghe câu cũng thích nhưng tèo toàn tập mất tiu rùi. Thứ 7, 3 tiệc, CN lại 2 tiệc to cho nên không trốn vào đâu được hết... uhuhuhuhu :(:(:( db nhớ kiếm ít chiến lợi phẩm mang zìa hén!

Hạng D
15/5/07
1.488
2.036
143
xephaoma nói:
Sáng chủ nhật tuần này em đi câu đầm Phước An Nhơn trạch.
Hôm chủ nhật tuần rồi em và thằng cu con đã đi tiền trạm. Cá ở khủng hết chỗ nói luôn. Rất tiếc là 3h chiều mới tìm được điểm câu. Thuê ghe chạy vào thì cần thủ đang lục đục đi về. Sui quá nhưng cũng lure vài đường cho đỡ ghiền.
Cá chẻm ở đầm này khủng thật luôn. Chỗ em câu có một cần thủ làm hai con chẻm nặng 5,5kg và 7,8kg.
Trên đường về gặp ông nội kia dính con cá Ngát 3kg. Đã thật đó.
Hay là sáng chủ nhật tuần này làm cái câu đầm đi các bác?
Đầm nào thế anh Mã? Đầm Mậu hả anh?

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
Tình hình hôm qua thả cá thế nào rùi đông bọn? Tiếc là jôm qua kẹt chút việc riêng nên hẻm vó đu theo đồng bọn được.
Ngày mai rảnh em sẽ post danh sách cổ đông thả cá tại VGT nha.

Mong cho mau đến ngày cá lớn như thổi hén.
:))

Hạng D
30/1/07
1.083
0
36
haichien nói:
Tiếc là jôm qua kẹt chút việc riêng nên hẻm vó đu theo đồng bọn được.
Em cũng tiếc là tối qua vô hội tennis, liền bị đè đầu mất 1 trầu
, với tội danh ... chiều chủ nhật không ở nhà "cúng" với hội
. Không thua độ mà vẫn bị ...chung độ là seo.
Hanhphuoc, minh ka gì đó đâu rồi, vô sử vụ này coi:mad::mad:

Hạng B2
19/7/09
125
0
0
Báo cáo với cả nhà tình hình thả cá. Hôm qua em với Minhka ghé mua 250 con cá tra,350 con tai tượng và 15kg cá điêu hồng,tổng cộng hết 1t7.vì xe em ko còn chỗ chở. Dự tính ngày mai VGT ghé mua thả thêm 1 đơt nữa.Hôm qua thả lúc trời mưa, mát nước nên cá rất khỏe ko chết con nào!

Hạng F
12/10/07
6.964
127
63
54
1 vùng trời xa lạ
gianua107 nói:
Em cũng tiếc là tối qua vô hội tennis, liền bị đè đầu mất 1 trầu
Lại tiếp tục " đại náo đập phá" Vương Gia Trang - T7,CN 21, 22/7
, với tội danh ... chiều chủ nhật không ở nhà "cúng" với hội
. Không thua độ mà vẫn bị ...chung độ là seo.
Hanhphuoc, minh ka gì đó đâu rồi, vô sử vụ này coi:mad::mad:
:(:(:( Hix....hix.... hum qua em bị đb kéo về nhà, xử cho 1 trận... em thành Gà xé phay luôn nè, đành chịu do gặp phải sự cố ngoài ý muốn chứ em nào có..., em nào dám ... đâu!
Xem như đền tội...chứ không bị giận vài tháng, tội em quá! em phải trốn làm tối hum qua luôn :confused::confused::confused: