Hạng D
21/8/14
1.193
29.090
113
Cty mình rất hiếm khi thấy ai có visa CAN mà fail Mỹ, chỉ CAN thôi nhé còn có visa Úc, Châu Âu...vẫn rớt như sung rụng. Việc lý do a rớt chỉ có a biết, lúc trước hsơ có man điều gì ko? hsơ khai có fix nhau mỗi lần khai ko? trong form khai lại nó có hỏi tại sao lần trước rớt? a nên ghi tâm thư trong này, vô cùng quan trọng. Ví dụ, nếu mình là a, mình sẽ ghi "có thể hồi trước tôi ko được cấp visa Mỹ là do lịch sử du lịch còn yếu, hiện giờ tôi đã đi CAN....bla bla", nói chung phải khoe công viêc, lịch sử du lịch và mục đích chuyến đi vào mục này, để thể hiện sự khác biệt với lần fail trước. Tụi Mỹ nó cần detail chứ ko nói chung chung, Ví dụ lúc khai về công việc, đừng nói chung chung là tôi có cty này, chức vụ này...mà phải diễn giải chi tiết xíu...cty kinh doanh về cái gì, bao nhiêu nv, nhiệm vụ chính của công việc là gì...Đồng ý là Visa Mỹ còn có yếu tố may mắn , nhưng build 1 bộ hsơ logic và detail không bao giờ là thừa.
Trúng spam nên rớt vòng gửi xe

• Haha
Reactions: nospam
Hạng D
21/8/14
1.193
29.090
113
Giờ gõ bằng phone cực quá, tui biết nhiều điều trong chuyến đi Can lần này.
Riêng tui đã từng 1 lần qua Can vẫn rớt Mỹ đầu năm nay nhoen. Anh chụt cũng lo lắm :)
Giờ đã qua Can lần 2, nhưng chưa chắc 90% đậu :) vợ phán luôn chuẩn, đừng tin trên web nó ghi :)
đù, ko biết xài voice recognition tiếng Việt à?

• Like
Reactions: btpaul
MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.421
113
sao DS160 có dòng chữ ko cho mang theo khi đi interview vậy mấy anh?

Lại Visa Mỹ: Nên xin 1 lần cả gia đình hay tách ra xin từng người?

Hạng D
25/6/09
1.674
10.045
113
Câu 1 hế lô
Câu 2 đi đâu
Câu 3, làm nghề gì.... Hỏi lại trong ds160
....
Cơ hội show giấy là ở câu 2

PS: nghe thằng rớt 5 lần thì ráng chịu :)
Show lúc mô?? Bẩu sao đóng 160x5 là đúng zồi :)