Hạng B1
8/6/14
75
211
33
Thầu phá dỡ nhà cũ để xây mới cho em, nay làm lủng tường nhà hàng xóm. Giờ phải xử lý sao các anh? hôm qua nó đã làm lủng căn em đang ở rồi, em gặp nói nhà em chứ nhà hàng xóm thì không thể được, nó bla bla. Bây giờ hàng xóm gọi điện báo.

• Like
Reactions: phamdaithach
Hạng B1
8/6/14
75
211
33
Thằng thầu nó làm cho a ẩu thì a phải chịu thôi chớ, giá rẻ phải chịu thôi anh, đợi nó lâu lắm :rolleyes:
Nó chỉ thủng 1 lỗ nhỏ thôi nên khắc phục đơn giản, thầu cũng tự qua nhà người ta xin lỗi và trám lại rồi. Trước khi làm 2 VC em cũng gặp các hàng xóm nói chuyện để có gì họ thông cảm cho rồi. Thực tế sự cố thường sảy ra là do mấy ông thợ làm,mấy ông này là lao động phổ thông + với làm việc nặng nên đôi lúc cũng sơ ý (như trong case của em là dùng máy đục hợ quá tay). Vấn đề là làm sao để các sự cố như thế này không xảy ra nữa

• Like
Hạng D
2/3/11
2.435
29.201
113
Xong rồi làm tiếp thôi, giám sát cẩn thận xíu, cái gì khó thì kêu thợ đừng cố đục, đợi pa xử lý tốt rồi làm. Có chổ nào cho thuê cái cưa kim cương để gọt tường cho an tòn (giống cái cưa mần cái nhà 8 lê trực hà nội đó).

• Like
Hạng D
29/11/06
2.951
38.036
113
53
Thầu phá dỡ nhà cũ để xây mới cho em, nay làm lủng tường nhà hàng xóm. Giờ phải xử lý sao các anh? hôm qua nó đã làm lủng căn em đang ở rồi, em gặp nói nhà em chứ nhà hàng xóm thì không thể được, nó bla bla. Bây giờ hàng xóm gọi điện báo.

Bác có 2 nhà, một nhà đập ra để xây mới,
Rồi nhà bác ở sát vách bị lủng ?

Nếu đúng như vậy là thầu cao tay á...thầu này giỏi, phải dí theo cho làm bằng mọi giá

• Like