Hạng F
29/10/14
8.533
11.205
113
1 bên vực sâu 1 bên vách núi dựng đứng rất khó mở rộng thêm. Vài năm trước đã mở rộng rồi đó anh, mà còn được nhiêu đó thôi. Anh xem clip em up ở trên sẽ thấy.nếu làm lươn cứng có lẽ khả thi nhất, nhưng cũng làm hẹp bớt làn đường phần nào vốn đã nhỏ hẹp.
Đèo làm sao mà làm lươn cứng được. Xe lớn ko cua được đâu. Lươn cứng sẽ càng nhiều tai nạn hơn đó. Ko làm chủ được tốc độ nếu có lươn cứng sẽ ko thế lấn làn được mà bay thẳng xuống vực luôn. Lấn làn khi quá tốc độc vẫn an toàn hơn là bay thẳng xuống vực. Vì ko phải lúc nào cũng gặp xe ngược chiều để mà đối đầu đâu

Hạng D
29/3/16
1.996
2.642
113
46
Đèo bảo lộc không làm quyết liệt như đoạn tphcm - phan thiết thì tai nạn còn dài dài. Đèo quanh co, nhỏ nhưng xe tải, container, xe khách chạy bất chấp. Để bản hạn chết tốc độ, cấm vượt toàn tuyến. Ai vượt phạt nặng là sợ liền chứ gì.
Giờ tài nào đi hcm-phan thiết chạy ẩu nữa ko? Hay xếp hành trật tự? Cứ đi lưu động mà bắt thì không ai báo điểm được, giao thông trật tự, tai nạn giảm.
Việt nam thành phần khôn lõi rất đông, cứ tiền phạt nặng là sợ.
Cấm vượt toàn tuyến là không nên vì đôi khi đường trống nhưng vì chở nặng mấy xe to cứ ì ạch bò, đến khúc thẳng và an toàn cũng nên cho vượt. Cần lên án cái lũ ngu vượt bất chấp cua hạn chế tầm nhìn kìa

• Like
Reactions: tonyhao and tktung
Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
Có 2 cái clip em mới đi đèo này tuần trước.
Khúc miếu 3 cô:
Khúc Đài Đức Mẹ:

Mn xem để hiểu thêm nó quanh co cỡ nào mà cánh tài xế nhiều người ẩu quá
Mấy đoạn trước khi vào cua...là chúng phi ào ào..hè. tới cua là chặt góc......anh nào cũng lái lụa hết cả...

Hạng B2
18/2/21
282
2.531
93
Ngày xưa đường đèo Bảo Lộc nhỏ hẹp lại xấu nên không xe nào dám đi ẩu, ít tai nạn, dân chửi nhà nước. Giờ làm to đẹp rồi, các bố đi ngu, vượt ngu, khi xảy ra chuyện lại chửi nhà nước tiếp, không làm căng, làm gắt...
Nhiều ông nghĩ xe mình mạnh, kỹ năng lái mình ngon nên toàn lựa khúc cua để vượt, hoặc lúc sát biển cấm vượt, hay vượt khúc vạch liền (vì nghĩ không ai dám vượt cạnh tranh).
Em ra đường chỉ vượt xe trước khi chắc chắn nhìn rõ, không có vật cản, hoặc xe ngược chiều. Khi vượt phải chắc chắn vượt được quãng đường 4, 5 thân xe mình để xi nhan vào làn lại mà không làm tài xế xe sau giật mình. (Khúc cua tuyệt đối không bao giờ vượt).

• Like
Reactions: Liêu Phụng
Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
Này ai mê tín lại bảo là có dớp :p
Cua đó có miễu cô hồn từ xa xưa lắm rùi....đi đèo gặp...chang thờ...bên lề đường...thì đó....dấu hiệu tử thần....linh còn hơn biển báo cấm ...tài già bảo thế.

• Like
Reactions: Linh74
Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
Bác gì bên trên đặt camera hành trình dọc à? Hay bác lấy đt quay tay?

Bữa em đi đèo Phượng Hoàng, mình thì run gần chết bò 20-30 lúc trên đỉnh xuống (em đi từ BMT về Nha Trang), trong khi mấy ô cố nội 15 chỗ vượt em ào ào, chắc phải chạy 5-60 là ít, em nhìn nó chạy mà sợ vãi cả...c... ra luôn.

• Like
Reactions: Liêu Phụng
Hạng C
10/8/20
518
952
93
Bác gì bên trên đặt camera hành trình dọc à? Hay bác lấy đt quay tay?

Bữa em đi đèo Phượng Hoàng, mình thì run gần chết bò 20-30 lúc trên đỉnh xuống (em đi từ BMT về Nha Trang), trong khi mấy ô cố nội 15 chỗ vượt em ào ào, chắc phải chạy 5-60 là ít, em nhìn nó chạy mà sợ vãi cả...c... ra luôn.
Clip quay bằng dt bác ah. Có cả cam nữa nhưng e up clip trong dt.

Hạng B2
4/11/13
257
313
63
Đèo bảo lộc không làm quyết liệt như đoạn tphcm - phan thiết thì tai nạn còn dài dài. Đèo quanh co, nhỏ nhưng xe tải, container, xe khách chạy bất chấp. Để bản hạn chết tốc độ, cấm vượt toàn tuyến. Ai vượt phạt nặng là sợ liền chứ gì.
Giờ tài nào đi hcm-phan thiết chạy ẩu nữa ko? Hay xếp hành trật tự? Cứ đi lưu động mà bắt thì không ai báo điểm được, giao thông trật tự, tai nạn giảm.
Việt nam thành phần khôn lõi rất đông, cứ tiền phạt nặng là sợ.
Thôi đi bác ạ. Bác nghĩ sao đường đèo dài như BL mà bác cấm vượt toàn tuyến chỉ chỗ nào nguy hiểm thôi. Còn tai nạn giao thông mấy bữa nay toàn đi ẩu ko bác ạ, có nhiều bác tư duy kiểu gì xe đi ẩu gây tai nạn lại chửi nhà nước ko hiểu nổi!!!!

• Like
Reactions: gotomo
Tập Lái
9/7/19
28
39
16
38
Em hay kéo bia trên Bảo Lộc về thành phố, mấy bác xe 49 quen đường vượt cực ẩu , vỡ kính mõm 2-3 lần rồi. Né nó thì úp cont ngay, chấp nhận đấu đầu luôn.

• Wow
Reactions: tonyhao
Hạng D
16/7/20
1.429
887
113
51
tai nạn xảy ra phần lớn là do CSGT không tuần tra nên tài xế chãy ẩu vượt ẩu, cứ tai nạn xãy ra nhiều đổi TP CSGT và GD sở GTVT địa phương vì ko gắn camera phạt nguội, đảm bảo hết tình trạng tai nạn này