Hạng C
11/8/16
771
2.535
93
54
TP.HCM
Cách đây chắc 10 năm, đang lấn trái vượt xe tải và có xe đối diện thì con bé đồng nghiệp ngồi ghế phụ giật cái tay lái làm chút nữa thì tèo cả xe 7 chỗ. Tấp vô lề đuổi ra băng sau cùng ngồi cho rảnh tay. kkk
May cho bác, nó giật tay lái chứ nó túm cần số nó giật là toy cmn rồi. Không có cơ hội sửa chữa :D

• Like
Reactions: vhoang2512
Hạng B2
19/6/19
358
1.280
101
44
Có rồi.
Có anh trên đường đi Phan Thiết, thấy đèn đỏ thả chân ga, chị vợ ngồi bên mải nói chuyện nhìn lên thấy đèn đỏ, vội giật tay áo chồng la thất thanh "đèn đỏ". Anh chồng giật mình đạp thắng cái rẻt, bị anh lăn quay đơ phía sau ủi cái kịch.
Chuyện có thật 100%.
đang rất bình thường cho tới khi có giọng người kế bên lên tiếng đó bác

Hạng D
21/6/11
1.049
4.533
113
38
Các bác ngồi lái xe có sợ mấy người ngồi kế bên la hét đồ không? Mình đang bình tĩnh xử lí tình huống thế là các bà, các cô cứ hét ầm lên làm mình luống cuống tay chân theo.
Đang chạy xe rất bình thường, tình huống xe cũng bình thường, đang thoải mái cái mấy bà la làm hết bình thường luôn - giật cả mình rồi quay qua quạo với người ngồi kế bên luôn. Ngày xưa vợ em hay thế, bây giờ bị em chửi nhiều quá với lại ngồi ghế phụ đã quen với tay lái em nên không còn điều khiển hộ nữa. :D
Làm tài xế vài tình huống thì gặp đầy, chứ người ngồi kế bên ít gặp nên sợ chết khiếp :D. Thôi thì mấy chị mấy cô yếu tim thì nên ngồi ghế sau đảm bảo an toàn cho bản thân mà cho cả tài xế chúng tôi :D:D

Xem tình huống này em không nhịn được cười :D:D
  1. Tài xế non kinh nghiệm
  2. Chuyển các bà xuống ghế sau và đeo rọ mõm.

Hạng D
14/8/11
4.167
87.958
113
Mình đi chơi xa, đường dài thì cả nhà ngả ghế đắp chăn ngủ hết , chỉ để mình chạy. Thường thì thằng con trai ngồi ghế lơ bên cạnh.
Đi trong thành phố thì vài lần bà xã ngồi bên cạnh thấy xe máy tạt đầu, lần trái bả la quá trời còn mình thì tỉnh bơ cười cười vì mình quá quen cảnh này rồi. :D:D

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Ngày xưa mỗi lần đi chơi xa, vợ ngồi kế bên cứ nhắc khéo anh chạy nhanh quá (trong khi chạy đúng tốc độ quy định), chạy không chịu quan sát (đang đi quốc lộ 80kmh, từ trong ngỏ trong đường mòn xe 2b bánh phóng xẹt ra ai mà biết được), chạy không êm (đường ổ gà ổ voi lấy gì êm)... nhức cái đầu.
Từ ngày vợ lấy bằng B2 và biết chạy xe gần 10 năm rồi, không còn nhắc nhở gì nữa.
P/s clip của bác @Chú Thỏ (Dalat) lên trang chủ rồi, aeOS đi Dalat cần taxi Innova cứ gọi bác Hải (nick Hải Lê fb TĐTL)

Chỉnh sửa cuối:
  • Haha
Reactions: mazda6. and Hieu_LA
Hạng D
14/8/11
4.167
87.958
113
Ngày xưa mỗi lần đi chơi xa, vợ ngồi kế bên cứ nhắc khéo anh chạy nhanh quá (trong khi chạy đúng tốc độ quy định), chạy không chịu quan sát (đang đi quốc lộ 80kmh, từ trong ngỏ trong đường mòn xe 2b bánh phóng xẹt ra ai mà biết được), chạy không êm (đường ổ gà ổ voi lấy gì êm)... nhức cái đầu.
Từ ngày vợ lấy bằng B2 và biết chạy xe gần 10 năm rồi, không còn nhắc nhở gì nữa.
P/s clip của bác @Chú Thỏ lên trang chủ rồi, aeOS đi Dalat cần taxi Innova cứ gọi bác Hải Lê .
Có vẻ như em đang đi đúng hướng rồi !! Bà nhà em sắp lấy bằng rồi !! Sau này đi chơi thì êm ru còn đi nhậu có tài xế và thư ký, thủ quỹ riêng theo cùng an tâm rồi !! :p:D

Hạng B2
18/4/12
472
812
93
Có vẻ như em đang đi đúng hướng rồi !! Bà nhà em sắp lấy bằng rồi !! Sau này đi chơi thì êm ru còn đi nhậu có tài xế và thư ký, thủ quỹ riêng theo cùng an tâm rồi !! :p:D
Lấy được bằng chỉ là một phần ba quãng đường thôi anh, thời gian đầu anh đi nhậu có xỉn tới đâu đi nữa thì khi ngồi lên xe biết vợ cầm lái thì đố anh xỉn được tiếp :D

• Haha
Reactions: mazda6.