Hạng D
30/11/10
3.972
57.548
113
Thằng vô sỉ thì cả đời cũng vậy! Người ta đã sợ ảnh lộn, hỏi ảnh cho chắc là năm nào, ảnh xác nhận hùng hồn là 1886, bị người ta chửi ngu thì lại sửa lại là 1868, mà con số trong bài do ảnh trích là 1882, chả thấy con số 1868 nằm ở đâu hết! Mọi người ai cũng có thể kiểm chứng dựa vào các còm phía trên! Thứ vô sỉ, ngu dốt nhưng sống không biết nhục như vậy thì không đủ tư cách tranh luận tiếp với mình. Mình sẽ cho anh vào blacklist, anh cũng nên làm như vậy nhé! Thanks
page-24 còn giữ nguyên thời điểm manh động mà
December 1868
nhắc lại lần nữa là mình không biết có cấp ngói khi xây mới nhà thờ Đức Bà hay không nhé, vì ngoài tầm cùa mình

và như thường lệ Lã Bố chỉ biết chăm chăm đi bắt bẻ tiểu tiết
:3dcuoigif:

Hạng D
15/7/07
1.805
11.450
113
Nếu trường phái thì e ko nói. Nhưng cái này làm bằng gạch đinh và tráng xi măng cực kì cẩu thả và nham nhở, mà phàm cái gì làm nham nhở cẩu thả thì ko thể gọi là đặt hết cái tâm vào đó được. Nhìn nó tởm tởm sao đó :confused:
Cũng khó nói, đôi khi người ta cố ý thì sao?
Vì biết đâu nham nhở nó hợp với bối cảnh điêu tàn :D
Vì rõ ràng chỉ láng chút xíu xi măng nữa là phủ, đâu có bao nhiêu công đâu...

Hạng F
9/8/09
6.395
69.280
113
TFC
xaydungquocgia.com
Nếu trường phái thì e ko nói. Nhưng cái này làm bằng gạch đinh và tráng xi măng cực kì cẩu thả và nham nhở, mà phàm cái gì làm nham nhở cẩu thả thì ko thể gọi là đặt hết cái tâm vào đó được. Nhìn nó tởm tởm sao đó :confused:
Ai khùng mới bảo làm theo kiểu đó là phong cách.))

Hạng D
13/1/12
2.668
93.325
113
Cũng khó nói, đôi khi người ta cố ý thì sao?
Vì biết đâu nham nhở nó hợp với bối cảnh điêu tàn :D
Vì rõ ràng chỉ láng chút xíu xi măng nữa là phủ, đâu có bao nhiêu công đâu...
Tới đây thì em chính thức đầu hàng anh :D:D:D , nguyên cái đóng xi măng như trám chuồn heo

Hạng D
15/7/07
1.805
11.450
113
Tới đây thì em chính thức đầu hàng anh :D:D:D , nguyên cái đóng xi măng như trám chuồn heo
Mình chẳng có câu chữ khẳng định gì anh nhé, nên trào phúng chút thôi :)

Hạng D
23/5/12
1.942
77.792
113
Thằng vô sỉ thì cả đời cũng vậy! Người ta đã sợ ảnh lộn, hỏi ảnh cho chắc là năm nào, ảnh xác nhận hùng hồn là 1886, bị người ta chửi ngu thì lại sửa lại là 1868, mà con số trong bài do ảnh trích là 1882, chả thấy con số 1868 nằm ở đâu hết! Mọi người ai cũng có thể kiểm chứng dựa vào các còm phía trên! Thứ vô sỉ, ngu dốt nhưng sống không biết nhục như vậy thì không đủ tư cách tranh luận tiếp với mình. Mình sẽ cho anh vào blacklist, anh cũng nên làm như vậy nhé! Thanks
Khi não không lắc ra được chữ nữa thì chỉ biết ngoác mồm ra chửi thay vì dùng não
Khi dinh thống đốc còn làm bằng gỗ thì Maison Wang-Tai (1867) đã là nhà xây, và còn cho Pháp thuê một loạt nhà để làm công sở.
View attachment 1876649
theo google là "Albert Morice – La revue Tour du Monde 1875"
vậy theo Lã Bố là Maison Wang Tai (1867) xây bằng gạch ngói nhập từ Pháp ?

Nếu Lã Bố thích khai sáng độ ngu của Lã Bố thì mình sẵn sàng nhét đậu hũ vào não cho Lã Bố

P/s: OS không cho chèn hình ảnh dung lượng lớn

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
10/8/18
59
4.440
83
Khi não không lắc ra được chữ nữa thì chỉ biết ngoác mồm ra chửi thay vì dùng não
Khi dinh thống đốc còn làm bằng gỗ thì Maison Wang-Tai (1867) đã là nhà xây, và còn cho Pháp thuê một loạt nhà để làm công sở.
View attachment 1876649
theo google là "Albert Morice – La revue Tour du Monde 1875"
vậy theo Lã Bố là Maison Wang Tai (khánh thành 1867) xây bằng gạch ngói nhập từ Pháp ?

Nếu Lã Bố thích khai sáng độ ngu của Lã Bố thì mình sẵn sàng nhét đậu hũ vào não cho Lã Bố

Hihi, đã nói là bỏ đi rồi mà anh cứ vương vấn hoài. :)
Ngay trong 2 tài liệu anh post lúc đầu. Bộ "Bullentin..." năm 65-67 đã mô tả các xưởng gạch của Wang Tai hơi bị hoành tráng. Còn bộ Colinial Cambodias "Bad Frenchmen"... thì nói Thomas Caraman có ý tưởng xây dựng các xưởng gạch ở Cam khi ngồi trong "Wang Tai’s Saigon mansion" từ Dec 1868, lúc đó Wang Tai đã là đại gia đa ngành rồi.;)

Hạng D
25/2/09
1.230
67.421
113
Ăn cũng được, vấn đề là phải nhanh gọn và đẹp các anh ạ.

Xin hỏi mấy giáo dân trên CNL có anh nào đóng góp hiện kim xây nhà thờ Đức bà chưa ? ko có đóng là ko được chém đâu nhé.
Có lý, a nào bỏ tiền ra góp mới được chửi, ko tốn xu nào nhảy vô chửi hôi chi
Nói câu công bằng, vụ trùng tu này nếu có khuất tất như mí a bên trên nói thì e thấy cũng bình thường thôi, Vatican cũng dính bê bối tình dục tài chính tè le hột me, huống chi mí ông cha nhà thờ này cũng xuất phát điểm là dân xứ lừa, hehehe
Quan trọng là mấy sếp giáo hội có can đảm dám công khai minh bạch bê bối như đức giáo hoàng hiện tại hay ko :cool: :rolleyes:

Hạng D
23/5/12
1.942
77.792
113
Hihi, đã nói là bỏ đi rồi mà anh cứ vương vấn hoài. :)
Ngay trong 2 tài liệu anh post lúc đầu. Bộ "Bullentin..." năm 65-67 đã mô tả các xưởng gạch của Wang Tai hơi bị hoành tráng. Còn bộ Colinial Cambodias "Bad Frenchmen"... thì nói Thomas Caraman có ý tưởng xây dựng các xưởng gạch ở Cam khi ngồi trong "Wang Tai’s Saigon mansion" từ Dec 1868, lúc đó Wang Tai đã là đại gia đa ngành rồi.;)
thực ra thì em tính cà rỡn với @xxmagicxx thôi , chứ em ít khi dám chọc mấy tay hở tí là dùng lưỡi thay não -
lỡ rồi nên cứ chơi cù cưa cho vui
:3dcuoi:

Hỏi riêng @xxmagicxx là có tin nổi Wang Tai nhận thầu xây Nhà Thờ Đức Bà không ?

Hạng B1
18/7/17
93
7.211
83
Có hình ko anh, hay bọn pahy búc chế ra rồi tin sái cổ?
Dạ em đi xem tận mắt ạ, cổng trong thành nội chứ ko phải cổng ngòai ạ, em xin lỗi nói hơi sai, nó là phù điêu đắp nổi. Phù điêu này bên cổng Hòa Bình, nối ra đường Phùng Hưng, em xem cách đây cũng lâu rồi, bây giờ không biết có đổi gì ko. Em xem xong mà tiếc quá, thà họ để như cũ.

Chỉnh sửa cuối: