Thảo Luận Chung Lạm bàn về xxx

Tập Lái
19/7/17
33
30
18
69
Bác không nắm luật, không hiểu luật thì làm sao mà có thể trao đổi điềm tỉnh thẳng thắng với xxx?
Em thấy rất nhiều trường hợp như vậy rồi. Xem vài cái clip trên youtue, facebook... rồi ra gặp xxx cãi ngang ngược, la um sùm mặc dù mình sai. Rồi thêm trò livestream tung lên mạng nửa!
Em nghỉ cái vấn đề mình cần bàn ở đây là luật pháp, trao đổi những lỗi hay gặp, ý thức giao thông.... thì sẽ hay và thiết thực hơn.
Đồng ý với cụ này. Trước hết phải nắm vững luật. Sau đó bản thân mình cũng phải tuân thủ luật. Cuối cùng, nếu phạm lỗi, chấp nhận biên bản nộp phạt vào kho bạc nhà nước, không xin, không 50/50.

Hạng D
4/8/11
1.049
4.298
143
Đồng ý với cụ này. Trước hết phải nắm vững luật. Sau đó bản thân mình cũng phải tuân thủ luật. Cuối cùng, nếu phạm lỗi, chấp nhận biên bản nộp phạt vào kho bạc nhà nước, không xin, không 50/50.
Bác rất chí khí, cố lên .

Cách đây không lâu, em đi Lê Quý Đôn từ giao lộ Điện Biên Phủ- LQĐ tà tà hướng về Dinh Độc lập, vừa qua ngã tư LQĐ - Võ Văn Tần, gặp 1 chú xe tải chiều ngược lại nhá đèn hù hét gì đó, vừa kịp định thần lại thì 2 ,3 chú bồ câu trờ tới toét vào lề. Thì ra khúc đường này từ 6 tháng nay cấm 4B 1 chiều. Em thì xưa nay cũng cố chấp pháp, đi đứng không có linh tinh, nay lại phạm vô tội đi vào đường cấm. Biết lỗi xuống xin thông cảm 5 xị, vậy theo bác em nên ký vào biên bản ( tiền không thành vần đề, minh sai thì bị đánh vào bao tử cho nhớ thôi ) rồi chịu giam bằng 3 tháng ( cái này mới đáng nói ) ? Trong khi cái lỗi này muốn nói nặng thì nặng ( cố tình đi vào đường cấm ) muốn nói nhẹ thì nhẹ ( không cập nhật, vô ý không xem bảng giao thông...mà đường đông đen thế kia, muốn xem bảng cũng không dễ, thành phố mình ở mấy chục năm nay cũng ỷ y quen đường ).

Cho nên các bác chọn cách không thoả hiệp 100% em rất nể

Tập Lái
19/7/17
33
30
18
69

Cách đây không lâu, em đi Lê Quý Đôn từ giao lộ Điện Biên Phủ- LQĐ tà tà hướng về Dinh Độc lập, vừa qua ngã tư LQĐ - Võ Văn Tần, gặp 1 chú xe tải chiều ngược lại nhá đèn hù hét gì đó, vừa kịp định thần lại thì 2 ,3 chú bồ câu trờ tới toét vào lề. Thì ra khúc đường này từ 6 tháng nay cấm 4B 1 chiều. Em thì xưa nay cũng cố chấp pháp, đi đứng không có linh tinh, nay lại phạm vô tội đi vào đường cấm. Biết lỗi xuống xin thông cảm 5 xị, vậy theo bác em nên ký vào biên bản ( tiền không thành vần đề, minh sai thì bị đánh vào bao tử cho nhớ thôi ) rồi chịu giam bằng 3 tháng ( cái này mới đáng nói ) ? Trong khi cái lỗi này muốn nói nặng thì nặng ( cố tình đi vào đường cấm ) muốn nói nhẹ thì nhẹ ( không cập nhật, vô ý không xem bảng giao thông...mà đường đông đen thế kia, muốn xem bảng cũng không dễ, thành phố mình ở mấy chục năm nay cũng ỷ y quen đường ).

Năm 2013 tôi vi phạm tốc độ 75/50 ở Thái Bình, cách nhà 200 km; bị tuyên mức phạt 2,5 triệu, giam bằng 1 tháng. Tôi nhận biên bản, hôm đó là thứ Bảy, ngân hàng không làm việc, do đó tôi phải về nhà, 1 tuần sau đi 200 km về tận TB nộp phạt, sau 3 tuần lại đi 200 km nhận giấy tờ xe. Các đ/c CSGT tại Thái Bình rất ngơ ngác về tôi, họ cho là tôi gàn.
Năm ngoái 2016, tôi lại vi phạm tốc độ trên cao tốc HaNoi-Lao Cai, quá 10 km. Tại cửa ra cao tốc, CSGT vẫy vào và hỏi "ý bác muốn thế nào?". Tôi mở cốp, lấy ra các bản pho to về vụ 2013 tại Thái Bình và đưa cho các đ/c . Các đ/c xem xong, trả lại tôi và nói "Bác đi đi". Một điều thú vị là khi tiễn tôi, đ/c trung úy nói "Ai cũng như bác thì bao giờ chúng em mới mua được xe như bác" (xe tôi cùi bắp mazda 1996).

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
8/12/17
537
683
93
Hcm

Bạn hiểu sai vấn đề, box này với mong muốn các bác có biện pháp với tình trạng xxx ko đứng đg chỗ và ko làm đúng việc đc giao, thậm chí cài bẫy hù dọa lái mới để ăn mảnh, đi 4b nên ý thức để tốt hơn cho bản thân mình và người tham gia giao thông khác, bác cũng đã mất hộp sữa của con mình vì cái lỗi ko nhìn biển báo và xxx xây nhà lầu vì những tài mới lơ ngơ còn nhà nước thì tìm cách tăng thuế vì thu 3 mất 7...túm lại các bác chú ý hơn để khỏi làm giàu cho xxx

4/11/16
11
13
3
33
Hôm đi với thằng e khúc long thành gặp tiếp thị sữa đuổi theo chặn đầu, thằng e nó pha nước ớt vô cái bình xịt kính để sẵn trong xe, lúc nào cũng có, hiệu quả phết, hạ cửa nó mới thò đầu nhìn vô ăn ngay phát vào mặt, ôm mặt chạy ra.. Ae tui mở cửa xuống thấy thằng còn lại định chạy đến lại xịt mấy phát thế là cả 2 chạy qua bên kia góc đường luôn, mình lên xe đi tiếp, cả 2 cu tiếp thị ăn cú nước ớt vào mắt chắc phải nghỉ vài ngày.
Xxx núp lùm xem hình bắn bằng dt mới ghê, mở cam cho xem mới chịu im cho đi rồi kêu tiếp thị đuổi theo, cây muốn lặng mà gió chẳng dừng...
Hahaha