Hạng D
27/6/12
3.378
993
113
Cái này ông Etanol phải tháo lên dựng dzô cửa cổng, mỗi lần đi xe là ổng được tập thể dục miễn phí. Dzậy cũng hay vì đường nào cũng phải khởi động trước khi lái xe, một công đôi việc :3dcuoi:
OK, vậy là nguyên khối. Em hiểu rồi.
Vậy cũng tốt rồi. Sửa nền nhà phức tạp lắm. Rảnh rỗi, kêu tụi thợ sắt làm thành 2 khối tháo lắp được là quá hay.

Hạng D
27/6/12
3.378
993
113
Em thích cách xử lý vấn đề của bác Etanol. Phải thử mới biết, đừng để tụi bên ngoài nói bậy nói bạ. Tụi nó toàn nói là "không được" là chính. Chẳng mấy người nói "được" đâu.
Mình thấy đúng là quất thôi.

• Like
Reactions: Etanol and nttanmam
Hạng C
27/2/07
571
6
18
46
Q12
Bác nên lùi vào dễ canh xe và có gì đi ra cũng nhanh ạ
Lúc trước em thấy ai để xe trong nhà mà quay đuôi ra em thấy kì kì. Vì khi đi học thì bài thi là zde vô gara mà. Nhưng sau này em xay nhà xong mới biết là dze vô nhà nguy hiểm hơn chạy vô. Nhất là ẻm nó chạy dầu

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng C
27/2/07
571
6
18
46
Q12
E xin trả hình đây, View attachment 585204
Thềm nhà bác này y choang nhà mình. Bác cho hỏi cái bậc sắt của bác có gấp lại đc không, nếu để vậy mà cất vào nhà em e nó cồng kềng quá.
PS: Bác cho em hỏi thêm: thềm bác tính từ đỉnh dốc xuống đến điểm thấp nhất là bao nhiêu cm? Thềm nhà em dài 120cm theo em tính thì khoảng sáng của City là 160cm là vừa đủ lên nhưng em sợ cái đầu xe bị cạ nền, không biết dze vô có bị cạ không nữa. Em chưa lấy xe nên không chắc vụ này. Bác thử dze vô mà không cần bậc sắt chưa ạh?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Thềm nhà bác này y choang nhà mình. Bác cho hỏi cái bậc sắt của bác có gấp lại đc không, nếu để vậy mà cất vào nhà em e nó cồng kềng quá.
PS: Bác cho em hỏi thêm: thềm bác tính từ đỉnh dốc xuống đến điểm thấp nhất là bao nhiêu cm? Thềm nhà em dài 120cm theo em tính thì khoảng sáng của City là 160cm là vừa đủ lên nhưng em sợ cái đầu xe bị cạ nền, không biết dze vô có bị cạ không nữa. Em chưa lấy xe nên không chắc vụ này. Bác thử dze vô mà không cần bậc sắt chưa ạh?
Xin trả lời bác:
1- thềm bác tính từ đỉnh dốc xuống đến điểm thấp nhất là bao nhiêu cm?
--> 0.4m, nhà dài 5m (phòng khách)
2- khoảng sáng của City là 160cm
--> hình như 140cm thì phải? Bác xem lại nhé (City của bác chuẩn bị lấy đời 2016 hả?)
3- City nhà e đời 2013 " là vừa đủ lên nhưng em sợ cái đầu xe bị cạ nền, không biết dze vô có bị cạ không nữa"
--> e tính dư ra (kích thước như trong hình: ko lo cạ nền, chả mất gì cả
--> công thức tính độ dốc cho xe 4b: bác nên làm dốc 20% là ko bao giờ sợ cạ nền (kể cả đầu và mít xe), nếu bác cần công thức thì e chỉ cho tính (hoặc bác search trên google ấy
4- Bác thử dze vô mà không cần bậc sắt chưa ạh?
--> bác đừng xúi bậy e (xe e chưa có mua bhvc)
*"cầu của e ko có gấp được, e vứt ở ngoaiu2 hàng rào ấy, đã sơn chống rỉ sét, làm cọng dây xích khóa lại, 2 tháng nay chưa thấy ai để ý" hahaha
Làm cầu thang sắt cho xe vào nhà.

• Like
Reactions: percy
Hạng B2
27/1/17
133
32
28
37
Hà Tĩnh
E cũng dự tính làm cái sắt như bác, cũng đang phân vân, nhưng e thấy đường vào nhà bác thì nên xây bê tông, rồi nói mấy ông thợ nề hạ nền xuống dần đều là ổn mà bác