Tư Vấn Chia Sẻ Làm chống ồn cho Mazda 6

Hạng B2
26/6/07
120
1
0
RE: Làm chống ồn cho Mazda 6

Trích đoạn: KienPC

Em thêm nữa là khi thụt dầu kém, chạy qua vạch giảm chấn thì tiếng bùm rất to đấy. Con đốt-lò nhà em mời chạy cực ngon nhưng được 3-4 ạn thì thụt dầu xuống rất nhanh nên lên tiếng dã man luôn .

Bác ở HN ra chỗ Minh Khôi 2A Trần Thánh Tông dán ít damping đi . Nhưng em ứ tin damping giải quyết được mọi chuyện

Pác làm em phân vân quá. Thôi em cứ dan damping xem thế nào. Chỉ cần đỡ ồn một tí cũng được. Tks anyway.

Hạng B2
26/6/07
120
1
0

Em thêm nữa là khi thụt dầu kém, chạy qua vạch giảm chấn thì tiếng bùm rất to đấy. Con đốt-lò nhà em mời chạy cực ngon nhưng được 3-4 ạn thì thụt dầu xuống rất nhanh nên lên tiếng dã man luôn .

Bác ở HN ra chỗ Minh Khôi 2A Trần Thánh Tông dán ít damping đi . Nhưng em ứ tin damping giải quyết được mọi chuyện

OK tui sẽ đi dán damping xem thế nào. Cảm ơn pác nhìu.

VETERAN
15/11/03
295
2
18
53
Vietnam

Trích đoạn: trungdung

Bác Phú ở đâu hử bác ? Cho xin cái lịa chỉ cụ thể đi. Cảm ơn pác.
324 Trần Bình Trọng

Hạng B2
26/6/07
120
1
0

[/quote]

Hôm qua ra 2A TTTông định dán damping thì thợ đuổi về bảo ko ăn thua gì đâu, nên thay lốp Michelin hiệu quả hơn. Thế là lại đem tiền về. Các pác tư vấn xem có nên thay lốp không. Xe mới chạy 2 vạn lốp còn mới quá. Nếu thay thì thay loại nào ? Có dịch vụ đổi lốp cũ lấy lốp mới không nhẩy ? Tui ở HN.

Chi hội phó FIFC
27/4/07
898
3
0

Ha ha thế ra cái ông Minh Khôi cũng hay ra phết, thấy không ổn thì không dám làm cho khách .
Bác ra ga-ra ở Ngọc Khánh chỗ bác Dũng (có nick Lamboghini bên OF) xem sao, bác ấy chuyên về Michelin

Tập Lái
24/7/06
25
0
0

Damping là gì bác KienPC ơi, mục đích của nó là gì ạ? Trang bị cái đấy khoảng mấy chai bác nhỉ?

Tập Lái
16/2/19
37
14
3
46
bác làm chống ồn cho mazda 6 chưa ? cho em xin tư vấn với --em cũng đang đau đầu về vấn đề ồn từ lốp lên mặc dù đã thay lốp miche--chân thành cám ơn bác --thân

Cảm ơn các pác. Tôi sẽ thử làm chống ồn xem sao. Thiệt hại chắc không thành vấn đề lém. Tôi đi thử một số xe khác thì thấy M6 tiếng ồn chủ yếu ở gầm lên, chứ tiếng gió lại rất ít. Đi vào đoạn đường sỏi nhỏ, hoặc đường nhựa không mịn mới thấy nó ồn. Ở HN làm chống ồn ở đâu tốt các pác nhẩy ?