Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
21/5/05
49
0
6
SG
Hôm nay ngồi rảnh hỏi thăm cụ "Gúc Gồ" vụ trồng cây gì ở Cần Giờ, em vô tình khai quật được mấy topic của OS nhà mình liên quan đến Cần Giờ, mừng hơn bắt được vàng. Với tâm trạng đầy cảm xúc như người ở xứ lạ gặp đươc đồng hương, em mạo muội mở topic mới để xin gia nhập "Hội nông dân Cần Giờ". Em thấy hoạt động của hội cũng xôm tụ quá, nổi cộm nhất là mợ Nắng - với tố chất bẩm sinh làm lãnh đạo - mợ luôn dẫn đầu các topic để anh em tham gia.
Đơn từ gì thì cũng phải có trình bày hoàn cảnh, em xin phép tự giới thiệu: em làm việc trong lĩnh vực xây dựng và đầu tư dự án BDS, một vợ 2 con, trai gái đủ cả. Em có anh bạn làm nhà yến ở Tam Thôn Hiệp, từ cuối năm ngoái đền giờ đứng ra trông coi giúp anh bạn ở dưới đấy nên cũng thấy thích thích. Được cái bà xã em cũng mê mấy vụ nhà vườn này nên  bọn em đã tiến hành mua hơn 4.000m2 đất trồng cây lâu năm ngay sát bên đất của anh bạn để làm khu nhà vườn nghỉ cuối tuần. Cuối tuần này em nhận đất rồi, bắt đầu chuẩn bị tiến hành bơm cát san lấp, lạ nước lạ cái dưới này nên còn nhiều bỡ ngỡ, mong các bác đi trước có nhiều kinh nghiệm quí báu chỉ giáo giúp ạ.
Rất mong được sự hướng dẫn giúp đỡ của các bác.
Em xin chân thành cảm ơn.

Last edited by a moderator:
Hạng D
18/7/12
1.160
1.000
143
HCMC
Em nghĩ bác làm cái Cafe vườn, và mở câu lạc bộ yến TamthonHiep, phục vụ bà con tới tham quan học hỏi về yến ( hổng phải nuôi yến ah nha)

Hạng D
29/11/06
2.951
38.111
113
53
sogiart nói:
Hôm nay ngồi rảnh hỏi thăm cụ "Gúc Gồ" vụ trồng cây gì ở Cần Giờ, em vô tình khai quật được mấy topic của OS nhà mình liên quan đến Cần Giờ, mừng hơn bắt được vàng. Với tâm trạng đầy cảm xúc như người ở xứ lạ gặp đươc đồng hương, em mạo muội mở topic mới để xin gia nhập "Hội nông dân Cần Giờ". Em thấy hoạt động của hội cũng xôm tụ quá, nổi cộm nhất là mợ Nắng - với tố chất bẩm sinh làm lãnh đạo - mợ luôn dẫn đầu các topic để anh em tham gia.
Đơn từ gì thì cũng phải có trình bày hoàn cảnh, em xin phép tự giới thiệu: em làm việc trong lĩnh vực xây dựng và đầu tư dự án BDS, một vợ 2 con, trai gái đủ cả. Em có anh bạn làm nhà yến ở Tam Thôn Hiệp, từ cuối năm ngoái đền giờ đứng ra trông coi giúp anh bạn ở dưới đấy nên cũng thấy thích thích. Được cái bà xã em cũng mê mấy vụ nhà vườn này nên bọn em đã tiến hành mua hơn 4.000m2 đất trồng cây lâu năm ngay sát bên đất của anh bạn để làm khu nhà vườn nghỉ cuối tuần. Cuối tuần này em nhận đất rồi, bắt đầu chuẩn bị tiến hành bơm cát san lấp, lạ nước lạ cái dưới này nên còn nhiều bỡ ngỡ, mong các bác đi trước có nhiều kinh nghiệm quí báu chỉ giáo giúp ạ.
Rất mong được sự hướng dẫn giúp đỡ của các bác.
Em xin chân thành cảm ơn.

Với 4.000m2 để làm cái nhà vườn nghĩ cuối tuần ngay Tam Thôn Hiệp thì còn gì bằng, cho hỏi đất mặt tiền hay xuống phía dưới mé sông và giá khớp lệnh là bao nhiêu vậy bác chủ, lúc trước em cũng mua hụt miếng đối diện dãy nhà yến ở đây - vì bà xã nói gần dãy nhà yến kêu um sùm ko nghĩ dưỡng gì được :)

Tập Lái
21/5/05
49
0
6
SG
Mình mua gần sông nhưng bên bán đất bao làm đường 6m vào tận đất, giá 550tr/công bao gồm 300m2 thổ cư. Đất em ơ ấp Trần Hưng Đạo nên ít nhà yén, được cái là đất trồng cây lâu năm nên cũng đỡ. Để em san lấp xong sẽ mời các bác ghé thăm ạ.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
27/9/12
1
0
0
Chào mợ Nắng, em chuẩn bị bơm cát san lấp, mợ có nhiều kinh nghiệm ở CG cho em hỏi chút về đơn giá bơm cát Vĩnh Long và cách tính toán, giao nhận như thế nào đỡ thiệt thòi cho mình nhất ạ.

Hạng D
8/2/07
1.228
2
38
40
Singapore
e cũng đang khoái ở CG, có pak nào có info về miếng nào rẻ rẻ, bèo bèo hem thì ới e cái nghen. e cũng xin làm hàng xóm với mợ nắng, pak sò già và pak Khanh ko thích phụ nữ ạh

Status
Không mở trả lời sau này.