npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.470
2.215
113
48
TP.HCM
RE: Làm gì để giá ô tô giảm?

Thật tình em cũng không hiểu bác ạ :(

Hạng B2
8/5/06
332
3
0

Hic, nửa dêm thức giấc mò vô OS đọc bài này chợt nghĩ giá như Nhà Nước không can thiệp gì cả cứ để nguyên như hồi 05-06 thì giá xe .... sẽ giảm! Hổng biết có đúng không?
Hồi cuối 06 đầu năm 07 mua Ỉn có 28.2K lấy ngay bây giờ 29.9K phải chờ thậm chí + + ... hic hic, giá như Nhà nước không can thiệp..... Sự tham gia ( không phải nhiệt tình) + kém (à chưa ) hiểu biết .... là sự phá họai!

ai có cái gì thì nhà mình phải ngay lập tức có cái đó hoặc hơn !?

Bác nói chính xác. Nhiều khi chúng ta cũng tự trách chúng ta. Đúng là chẳng ai mua xe trong 1 năm thì kiểu gì doanh nghiệp cũng giảm giá, Chính phủ cũng giảm thuế. Nhưng đó là tưởng tượng, là mơ thôi. Chuyện "con gà tức nhau tiếng gáy" là một chuyện, cái quan trọng là khi có nhu cầu có ai muốn chờ không? Thôi thì mất thêm vài nghìn cũng chả đáng gì, lấy cái xe sớm có khi kiếm được hơn bằng ấy. Thế đấy, ai cũng xuề xòa thế ạh.

Chưa kể một hôm bác Loersch, TGĐ Mercedes-Benz VN, có nói là "tôi không hiểu các bạn trẻ VN thế nào, mua xe là phải mua ngay. Ở các nước, chờ 1-2 năm là bình thường".

Dạ, em biết thế, biết là khác nhau ở chỗ mình chờ mua cái xe đểu giá đắt còn họ chờ để mua cái siêu xe.

Nhưng mà nói đi nói lại, mình cũng trách mình cái đã.

Tập Lái
5/3/07
27
0
0

em vừa đọc chiều nay thấy hay các bác vô xem nha
http://vnexpress.net/Vietnam/Kinh-doanh/2007/10/3B9FB58C/

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...

Các bác bàn chuyện vĩ mô khó thực hiện quá, theo em cách khả thi, có thể làm ngay để giảm giá xe là các hãng cắt bớt options, cắt cả standards nữa ạ :D:D

Hạng B2
19/3/07
245
0
0

Cố gắng đợi thêm nữa gía sẽ giảm thôi , nhưng không nhiều...