Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.296
113
Tôi cũng bị thế nhưng may hơn bác ở chỗ nó chỉ bị rách , lấy băng keo dán lại , sau đó lấy đt chụp và lưu lại, giờ đi đâu khi cần xác minh cứ chuyển qua zalo cho họ in ra.
Gửi cho a chuột đòng bản chụp này.
Còn a chuột đồng dùng photoshop sửa số + tên lại là xong :D

Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.296
113
lưu trong đt và tờ giấy rách ấy đến nay vẫn giữ dc những 3 năm rồi haidza vẫn không dán vứt.đúng là cải cách là khổ ải cho mình đủ điều
Tất nhiên là phiền.
Nhưng các a giữ cả chục cái sổ đỏ ko sao, lại sợ thêm 1 tờ giấy A5 này???

Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.296
113
Nhiều anh thích cái mới: có win mới up liền, có IOS Up liền, có trung tâm thương mại mới check in liền, có bằng lái mới đi đổi liền, có căn cước mới đi đổi ngay...và kết cục là nhận ngay các rắc rối kèm theo. Em thì kệ tía nó, sài đến khi nào không sài được nữa thì mới đổi
Đến lúc đó còn rắc rối hơn, vì bị động

Hạng B1
6/8/14
69
306
68
Tất nhiên là phiền.
Nhưng các a giữ cả chục cái sổ đỏ ko sao, lại sợ thêm 1 tờ giấy A5 này???
cái bìa đỏ đỏ mà anh nói đó, có khi túng còn cắm vào bank dc dzài chăm chịu có hơn, còn tờ dzái A5 này có muốn cắm cũng không dc anh ạ, bởi thế nên nhiều người có hàng chục cái bìa đỏ đó mà có thấy ai than phiền hay than khổ ải gì đâu.đúng là cũng chỉ có tờ dzái mà sao nó khác nhau cả 1 bầu trời nhể!

Hạng D
7/3/07
2.225
53.420
113
Đi làm lại thôi. Vợ em kỳ làm giấy tờ nhà, còn làm được giấy chứng nhận cho CMND bằng giấy nữa là bằng nhựa.

Hạng D
17/10/11
1.114
10.250
113
Sao họ ko ghi cmnd cũ lên luôn cccd?
Mình ko hỉu, thật sự ko hỉu..?
Vì sau này số CMND ko còn hiệu lực nữa, chỉ còn số CCCD đi liền với ng đó đến hết đời (nếu ko hứng lên đổi nữa :D)

Hạng B1
6/8/14
69
306
68
Gửi cho a chuột đòng bản chụp này.
Còn a chuột đồng dùng photoshop sửa số + tên lại là xong :D
ở cuối trang họ có đóng dấu đỏ và tên và chữ ký T. CA quận anh ạ
tờ Dzái đó đây mý anh
Làm gì khi mất tờ dái A4 xác nhận CCCD là của CMND cũ?

Attachments