Hạng D
5/7/16
1.953
13.848
113
Ai cũng là 1 thời lái mới

Nên bớt chặt chém lại, đặc biệt ng này là vợ mình nhé a chủ.

• Like
Reactions: xuantho05
Hạng C
21/10/19
539
437
63
41
Chủ top chưa cho biết rõ đã mua bảo hiểm đầy đủ cho thân vỏ ( bảo hiểm xe 2 chiều) và bản thân ( bảo hiểm nhân thọ) chưa hen.....

Hạng C
18/3/20
944
912
93
39
1. thắt dây an toàn
2. tay để gầb thắng tay nhất có thể . thắng điện tử vẫn hoạt động như thắng tay nhưng mức độ siết là mạnh nhất chứ không điều chỉnh như phanh tay nên tốc độ trên 70kmh không nên dùng nhé, dưới thì cứ vô tư

Hạng B2
16/10/23
122
311
63
35
Làm thinh nha
Nói nhiều quá mất tập trung là đi làm răng mệt ahh

Hạng B1
17/7/15
72
56
18
webso1.vn
Chào các anh, dạo này Glow Massage nhà em ế đơn quá nên chẳng dùng xe bao giờ, thế là đưa xe cho vợ đi học, đi đón con.
Tuy nhiên khi ngồi cạnh em sợ đái cả ra quần. Vào khúc cua cứ nhả ga đi rõ chậm, thi thoảng lại liệng tí đâm vào xe khác. :):)

View attachment 3036309*ảnh minh họa

Tính em lại cẩn thận, các bác cho em hỏi khi ngồi cạnh lái mới vậy, khi có trường hợp khẩn cấp thì làm sao để phanh nhỉ? Em nghĩ có 2 cách nhưng chưa dám thử:
1. Đẩy cần gạt về P thật nhanh để cố dừng xe. :mad:
2. Hoặc kéo phanh tay. Nhưng xe em là phanh điện tử, kéo có sợ nổ phanh không ạ? ;)
Em thiết nghĩ bác nên về N thôi sau đó nhấn giữ cái nút phang tay điện tử và cầu may. Nói chung về N thì xe vẫn sẽ theo quán tính và đi tiếp nhưng mà sẽ hạn chế được rủi ro cho tình trạng là đạp ga thay vì đạp thắng. Vì dù sao lúc đó đạp ga thì máy nó lên tua thôi chứ nó không truyền động vào xe nữa. Hạn chế được tý vào hay tý đó vậy thôi ạ.