Status
Không mở trả lời sau này.
2F1 confirmed
Hạng B2
19/2/13
395
3.548
93
Bác có nhu cầu mua thường xuyên k? Em có nguồn đô thường xuyên nè.
thật tình em ko phải dân mua bán, em chỉ muốn chuyển vn đô la sang us để dành cho ko bị mất giá thôi. Nên thấy bác nào có nhu cầu chuyển thì em chuyển qua lại để đôi bên cùng có lợi. Em định chuyển cỡ hơn số bác chủ muốn đổi một chút

Tập Lái
20/8/14
13
11
13
44
Thưa các bác,

Số là em cũng cày bừa cho Tây lông may năm qua, nay có trong tay số tiên hơn 150K USD mà chưa biết đầu tư gì. Phần vì không có thời gian tìm hiểu vì phải đi lại suốt nên thiếu thông tin, chợt nghĩ có vài options đang cân nhắc :

1/ Đổi ra VND gởi NH kiếm lãi hoặc đầu tư, cách này thì đổi tỷ giá như thế nào cho lợi. bac nào làm NH giúp em

2/ Mua căn hộ cho thuê, em cung nhắm vài nơi nhưng còn đắn đo mãi.

3/ Mua đất để đầu tư - Em đang nhắm Nhà Bè vì giá mềm và khả năng sinh lời cao.

Các bác vào chém giúp em coi cách nào có vẻ khả quang nhất....
Dư mua nhà phố vùng ven của các gia chủ đang vã vì nợ nần, tân trang sơ bộ thừa sức cho thuê 15 triệu/tháng.
Mua chung cư là để ở, cho thuê là hạ sách
Mua đất chờ sóng không sinh lợi hàng tháng
nhà phố giải quyết được hai vấn đề trên, nhược điểm: mất thời gian tìm được căn nhà có gia chủ đang vã, vì không thể tin tưởng môi giới được.
Còn bế tắc thì cứ gửi ngân hàng, làm nghề gì phải chuyên nghề đó, tay nhang nhảy vào 150k không là nghĩa địa gì ở thời buổi này.

Hạng B2
18/6/11
231
192
43
Germany
Dư mua nhà phố vùng ven của các gia chủ đang vã vì nợ nần, tân trang sơ bộ thừa sức cho thuê 15 triệu/tháng.
Mua chung cư là để ở, cho thuê là hạ sách
Mua đất chờ sóng không sinh lợi hàng tháng
nhà phố giải quyết được hai vấn đề trên, nhược điểm: mất thời gian tìm được căn nhà có gia chủ đang vã, vì không thể tin tưởng môi giới được.
Còn bế tắc thì cứ gửi ngân hàng, làm nghề gì phải chuyên nghề đó, tay nhang nhảy vào 150k không là nghĩa địa gì ở thời buổi này.

@ roboter: Cái in đậm đó bác giải ngố dùm em bằng ví dụ cụ thể được không ạ. Em đang quan tâm.

• Like
Reactions: tomahok
ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.054
113
Ý là cứ tìm chỗ nào chủ nhà đang vã thì nhảy vào mà vỗ thôi

Tập Lái
31/7/13
24
7
3
Bác cày bừa mà ra số tiền đó, thì chắc chắn là cao thủ trong ngành đó!? em nghĩ bác nên làm gì mình rành nhất, hoặc có liên quan nhất. Gởi ngân hàng VND lãi suất không bù nổi trượt giá, em can. BDS thì đang bất động, như căn hộ thì chỉ khoảng 0.5% / tháng, tính ra 6%/ năm, cũng thấp, mà lâu dài thì giá trị cũng không tăng. Nhà phố, thì sẽ tăng, nhưng %/ tháng còn thấp nữa. CK, em không rành chẳng dám nói. Em nghĩ làm nông nghiệp, chăn nuôi, môi trường....

Được thừa kế từ bô lão thì sao. :(

Status
Không mở trả lời sau này.