Hạng D
24/2/06
2.156
189
63
50
Saigon Vietnam
bác trả lời nhanh thật, thanks!!! băng keo chắc tụi thợ dùng loại mỏng nhất để khỏi thấy độ hở giữa nẹp và thân xe rồi. Hồi xưa bác có bấm rive mấy cái logo và gạt nước mưa ko, em thấy bấm thì xấu nhưng ko bấm thì tụi nó thịt luôn logo và mấy cái chữ thì mất công nữa.
ngày mai em sẽ đi đặt, có kết quả sẽ show bác , nói chung hơi mất công tí nhưng vui vì cho tụi trộm nó treo mỏ, hihhi

O.S.P.D
12/2/04
396
58
28
Vietnam
@nguyen: Bác nói đúng đấy, bấm rive vào nhìn xấu xe quá nên mình không bấm bác ạ.

Hạng B2
2/5/07
208
3
16
55
Saigon
hv_2k4 nói:
@Nguyen: bác chọn miếng mỏng cho đẹp bác ạ, dày quá nhìn thô lắm. Không cần nẹp đâu bác, vì dán băng keo xung quanh cạnh là vừa rồi.

Chúc bác làm đẹp cho vợ 2, làm xong chụp hình cho anh em xem với bác nhé.

Bất mãn vì nạn bẻ gương, dật nẹp xe ở VN mình quá, xe ESC mình mới bị bẻ gương bên tài tuần trước. Mình có cáp bảo vệ mà chúng nó đem theo kìm cắt đứt cáp luôn
. Vào hãng mua mất 2.7 M :(

Bác cho em hỏi cọng cáp thợ gắn cho Bác có to không? Cáp nhiều sợi hay 1 sợi. Xe em cũng gắn sợi cáp cỡ 1/2 ngón tay. Em cũng thử cắt bằng kiềm cộng lực cũng đứt nhưng hơi khó và lâu đó Bác. Nếu chiêu bảo vệ này thua nữa thì không biết phải làm sao!!!

Hạng D
5/12/09
1.536
1
0
TP.HCM Q.Tân Phú
các bác cho em hỏi là chỗ inox Đức có bán cái chụp cảm biến góc(lùi) bằng inox không em thấy đẹp lắm.Nó tròn tròn nhỏ nhỏ đó

Hạng D
16/11/09
1.979
590
113
Bác hv_2k4 vừa làm lại nẹp tại Đức inox thôi, nên giá 500k chắc là đúng giá. Nhưng ở thành phố mình (và Hà Nội) đang rộ nạn bóc nẹp sườn xe, bán lại với giá từ 1tr-3tr tuỳ loại (hàng mới tinh trong hãng thì đắt gấp rưỡi đến gấp đôi). Chắc vì vậy nên Đức Inox mới tăng giá lên 2tr cho tương đương với giá nẹp.
Tẩy chay được chưa nhỉ?

Hạng D
24/2/06
2.156
189
63
50
Saigon Vietnam
Dear bác hv_2k4 và các bác:
Tình hình e mới vừa làm xong bộ nẹp inox, thiệt hại 600k, rất hài lòng với thành quả:D Cảm ơn các bác đã tư vấn
làm nẹp inox ở đâu ngoài Đức inox?
. E quên khuấy mất là e có BH mất cắp liberty, chỉ tốn 1,6tr cho BH để có bộ nẹp zin mới nhưng e ko cần. Ở ngoài nhìn long lanh hơn trong hình nhiều.