Hạng D
12/3/11
1.597
66.004
113
Tiền Giang, gò công
Em mới nhờ Google liệt kê top lan đẹp nhất quả đất. Sau khi em duyệt qua thì thấy có vài loại có thể đấu với Hồ Điệp
  • Dendro :D. Thua Hồ Điệp 1 chút, cỡ 7-10 :D. Mí anh đừng mang tiền bạc ra hù em nha. Em chả biết giá cái nào là cái nào :D.
  • Vanda: Tương tự như Dendro.
  • Miltoniopsis: Đây mới thật sự là đối thủ của Hồ Điệp.
View attachment 2112848

Ngọc điểm rừng thần thánh của các anh? Cũng khá :D. Nhưng mấy cái lá chả ăn nhập gì với cành hoa, làm giảm giá trị đi rõ rệt :D.
Nó thơm anh ơi

• Like
Reactions: xxmagicxx
Hạng D
12/3/11
1.597
66.004
113
Tiền Giang, gò công
Thêm 1 góc nhìn khác, 13 cây sao đen của em :)
Rẫy em có màu vàng cỏ đuôi chồn.
View attachment 2112570
Vườn anh chưa khép tán thì cỏ nhiều là rất tốt, nếu vườn anh kép tán thì đa phần cỏ sẽ chết, trừ 1 vài loại dữ dằn vẫn sống nhưng ko có lợi ích gì . em làm sạch cỏ và trồng pinto, thực tế thì nó vẫn cần phân bón hóa học, nhưng có nó thì đất xốp hơn, thấm nước tốt hơn. Em trồng cỏ chủ yếu cho mùa khô thôi . còn ong bướm thì nghe là sợ rồi . muốn có ong, anh chơi vài gốc táo trồng xen vô , nhà em có 1 vườn dừa , nhãn, táo, xoài , bưởi trồng xen nhau, riêng dừa nằm 1 khu . ong bay rợp trời quanh năm .

Hạng D
12/3/11
1.597
66.004
113
Tiền Giang, gò công
Nghe anh ấy đem dendro với vanda ra so với hồ điệp, oải thặc, chưa kể ngọc điểm
Hihihi, ảnh nghĩ về màu sắc, mình nghĩ về thứ khác . cơ mà cái này cũng khó nói, em thấy ngọc điểm cánh trắng mịn màng như sữa, điểm thêm vài chấm tím mà ngơ ngẩn cả người vì quá đẹp . mùi hương ngọt ngào lan tỏa mãi

Hạng D
21/10/08
3.646
69.980
113
Miền Không Xác Định
Nghe anh ấy đem dendro với vanda ra so với hồ điệp, oải thặc, chưa kể ngọc điểm
Em đang ghẹo mấy anh mà :D. Giờ chọc tiếp :D.
Nhưng rõ ràng khó có lan nào đẹp và sang như hồ điệp. Giống như hoa hồng vs những mười giờ, mắc cỡ :D của mấy ai kia vậy :D. Em dò nhiều cái list lên đến hơn 50 loài lan đẹp thế giới thì những thứ mắc tiền của các anh chưa có chỗ :D.
Tên nào Dendro bảo không đẹp đem bắn bỏ lập tức :D. Phải nói là rất rất đẹp. Chỉ vì nó quá dễ trồng, quá rẻ, quá phổ biến nên các anh coi thường. Giống lan rừng nào đẹp bằng?

• Like
Reactions: nospam
Hạng D
4/12/14
1.906
88.385
113
53
Vườn anh chưa khép tán thì cỏ nhiều là rất tốt, nếu vườn anh kép tán thì đa phần cỏ sẽ chết, trừ 1 vài loại dữ dằn vẫn sống nhưng ko có lợi ích gì . em làm sạch cỏ và trồng pinto, thực tế thì nó vẫn cần phân bón hóa học, nhưng có nó thì đất xốp hơn, thấm nước tốt hơn. Em trồng cỏ chủ yếu cho mùa khô thôi . còn ong bướm thì nghe là sợ rồi . muốn có ong, anh chơi vài gốc táo trồng xen vô , nhà em có 1 vườn dừa , nhãn, táo, xoài , bưởi trồng xen nhau, riêng dừa nằm 1 khu . ong bay rợp trời quanh năm .
Hóng giống vetiver, loài mạnh.