Hạng B2
28/7/13
309
381
63
Em xem vid của xưởng sửa chữa, phục hồi da sofa, ô tô nhìn thích mắt lắm. Ghế nhăn, rách bạc màu đều làm đc hết. Nhưng ko biết có bền ko.
Da ghế bác bị chùng thì tháo vỏ, đệm mút lên và bắn lại thôi.

Chỉ đẹp mắt nhất thời thôi bác. Cũng giống như đôi giày da, sau khi xài chán chê sẽ bị mòn, nhăn và giãn (rộng). Đắp lớp xi vào, đánh cho kỹ nhìn sáng bóng, xỏ chân đi một lát lại bèo nhèo như cũ.

Ghế da xe hơi bị nhăn, chùng, xuống cấp thì biện pháp tốt nhất là bọc lại da mới. Nếu là may đo tay nghề cao thì không cần đệm thêm mút vẫn căng đẹp, hàng may sẵn thì hên xui.

Hạng C
5/11/17
631
476
63
37
Chỉ đẹp mắt nhất thời thôi bác. Cũng giống như đôi giày da, sau khi xài chán chê sẽ bị mòn, nhăn và giãn (rộng). Đắp lớp xi vào, đánh cho kỹ nhìn sáng bóng, xỏ chân đi một lát lại bèo nhèo như cũ.

Ghế da xe hơi bị nhăn, chùng, xuống cấp thì biện pháp tốt nhất là bọc lại da mới. Nếu là may đo tay nghề cao thì không cần đệm thêm mút vẫn căng đẹp, hàng may sẵn thì hên xui.
Em cũng nghĩ thế, vì thấy nó trét bả, sơn xì tùm lum. Chắc chỉ đc hình thức cho mấy ông salon xe cũ.
Ghế xấu quá theo em nên bọc lại, 6-8tr là có bộ tương đối rồi. Bọc như zin chắc cũng ko khó.

Hạng F
29/10/16
11.560
22.046
113
Pháp

Nếu bác chủ thớt muốn tự mình làm thì thử xem các video trên với
Em xem vid của xưởng sửa chữa, phục hồi da sofa, ô tô nhìn thích mắt lắm. Ghế nhăn, rách bạc màu đều làm đc hết. Nhưng ko biết có bền ko.
Da ghế bác bị chùng thì tháo vỏ, đệm mút lên và bắn lại thôi.
Cho em thêm phần của bác vào luôn