Hạng F
20/6/05
5.430
269
83
35
mua cao su gắn phuộc chỉ giảm 1 chút thôi, mua cao su gắn lỗ tai á, mấy tiệm áo tắm bán nhiều lắm, hết liền à :D

Hạng D
30/3/11
1.164
5
38
44
Cà Mau, Cần Thơ
tuan_anhn nói:
Các bác chạy Morning có thấy đèn pha xe hay bị bật ra khỏi lẫy phía trước khi đi qua các chỗ xóc không ạ
E để ý thấy là cứ khi nào đi qua chỗ xóc kêu kịch phía trước về nhà kiểm tra y như răng cái đèn pha nhảy ra ngoài rồi ợ
Em cũng bị như bác 01 lần rồi, đi đường sóc quá về nhà mới thấy đèn pha bật ra ngoài, phải tháo ra gắn lại.
yeuxehoi nói:
mua cao su gắn phuộc chỉ giảm 1 chút thôi, mua cao su gắn lỗ tai á, mấy tiệm áo tắm bán nhiều lắm, hết liền à :D

Hạng D
16/3/10
2.331
6
38
xe bác đã đi lâu chưa? nếu đã đi lâu thì có thể là:
- thứ nhất do 2 cục cao su bánh bèo, cặp này thay tại quangvuautopart, giá mềm hơn trong hãng, hồi trước xe e đi cũng vậy, khi thay vào đỡ 1 phần vì...lý do thứ 2
- do đi nhiều, mấy cục cao su thanh giằng thước lái, hoặc rutin bị lỏng, hoặc bị mòn tạo độ hở nên khi qua ổ gà hoặc gờ giảm tốc cũng bị kêu cụp cụp rất khó chiụ. Xe e cũng vừa thay các bệnh trên thì bây h ư cứ đè ổ gà xem thế nào, im ru (trước đây mỗi lần qua ổ nhà là e đi rón rén cứ như là ăn trộm á).
- Tốt nhất là bác đi kiểm tra lại toàn bộ hệ thống lái, theo e nghĩ, dòng xe hàn quốc ko tốt ở dàn gầm lái, nhất là các cục cao su nên qua thời gian đi nhiều (cũng có thể bên Hàn đường tốt hơn VN) thường bị lỏng hoặc mòn.
Tuần vừa rồi e có người bạn từ Kontum chạy MN TRường Hải xuống và nhờ e kiểm tra vì sao xe cứ bị kêu lọc cọc (mặc dù KIA trên đó đã kiểm tra toàn bộ rồi), sau đó e chỉ qua chỗ quangvu kiểm tra phát hiện bị lỏng thước lái, xiết ốc và thay mấy cục cao su...cuối cùng là đã ổn. xe chạy khoảng 20000km.
chúc bác phát hiện ra bệnh

Hạng B2
11/12/10
441
6
18
PHANVANCHIEN_LHU nói:
<span style=""color: #888888;""></span>
Né ổ gà nhé Bác, đừng thấy ổ gà mà phang vào. KM nhỏ gọn đi trong thành phố hóng mát thui nha hihi
hình ảnh minh chứng độ bền bỉ của em nó

Hạng B1
2/8/11
93
9
8
Vụ này muốn loại bỏ tiếng lục khục đó chắc phải đổi luôn Mor lên Mec thì chắc hết , chứ gắn , chế tùm lum như vậy thì chỉ tốn xèng thui , làm sao mà êm như Mec được... em zọt nha

Hạng D
4/11/07
2.961
28
38
53
Bản thân xe nó vậy rồi, mới mua cũng vậy thì nếu có gắn thêm cục cao xu hay làm gì gì đó e nghĩ cũng chỉ được 30% là cao thôi các bác ah!