Hạng D
22/5/09
1.056
14.276
113
Mấy năm trước xe hết hạn đăng kiểm cả chục ngày mà em không nhớ, ôm xe chạy mút Bình Dương rồi vòng ra tỉnh lộ 8, gặp xe bồ câu chạy ngược chiều nhìn lôm lôm vào xe em, chạy qua 1 đoạn rồi mà vẫn quay đầu nhìn lại. Em thấy lạ mà chẳng biết vụ gì, mấy ngày sau vô tình nhìn đăng kiểm mới biết hết hạn từ lâu, hên dã man :)

Hạng F
1/6/15
5.555
28.307
113
Hôm nay ngày 13, là hết nửa tháng rồi, trừ những xe quá mới thôi, xe nào tem có số 7 to to đều được nghía kỹ.

Hạng C
18/10/10
879
7.294
93
Em tin đây là đáp án chính xác nhất!
Vì tối nay, trước khi dừng xe em, đồng chí cầm bộ đàm nói chuyện và nhìn vào biển số xe như để xác nhận một lầm nữa.
Hạn đk của từng xe có trong dữ liệu của Cục Đk, xe nào vừa hết hạn là có danh sách, lúc đó mà đi qua bất kỳ camera quan sát giao thông nào sẽ bị ghi hình và báo cho đội CSGT khu vực đó, nên khổ chủ sẽ bị bắt mà không hiểu tại sao mấy anh XXX này hay và nhanh thế

Diamond Hand
28/7/09
1.592
15.953
133
Camera an ninh đầy đó bác. Nghe nói có phần mềm nhận dạng bác đi hướng nào đón bác thôi. Xe biển số giả gì coi chừng chết nhé. Ở ngoài tỉnh chứ vô TP coi chừng
Chính xác là scan bằng máy.
Cách đây mấy năm đã có. Bữa đó đăng kiểm ngày chót. Xong ra đường bị vịn quắc vô từ xa (khoảng cách mắt ko thấy tem) ngay ngã tư. Chạy lại gần xuống xe hỏi sao kêi tui vô thì ảnh bảo đi, bảo máy chưa cập nhập đăng kiểm.
Mình bị ở ngã tư Võ Thị Sáu - Điện Biên Phủ, ....có cái camera chổ bốp thì phải. Hay camera trên cao....

Hạng C
18/10/10
879
7.294
93
Vậy là đã có lời giải. Em cũng nghĩ chính xác là scan bằng máy, sau đó người ngồi máy liên lạc bộ đàm với ekip trực ngoài đường. Và các camera ở các ngã tư lớn đều có gắn camera này. Hai lần em đều bị vịn sau khi dừng lại đèn đỏ, và mấy ảnh phi theo em, đến đoạn “an toàn cho mấy ảnh” thì ngoắc xe vào.
Các anh ấy em nghĩ đang ưu tiên bắt xe hết đăng kiểm vì lỗi này phạt rất nặng. Xe cá nhân 2,5tr. Xe công ty là thêm 10tr nữa là 12,5tr. Cứ theo nguyên tắc 50/50 là bội thu. Ngoắc vô thì đảm bảo không chủ xe nào dám cãi.

Cách đây mấy năm đã có. Bữa đó đăng kiểm ngày chót. Xong ra đường bị vịn quắc vô từ xa (khoảng cách mắt ko thấy tem) ngay ngã tư. Chạy lại gần xuống xe hỏi sao kêi tui vô thì ảnh bảo đi, bảo máy chưa cập nhập đăng kiểm.
Mình bị ở ngã tư Võ Thị Sáu - Điện Biên Phủ, ....có cái camera chổ bốp thì phải. Hay camera trên cao....

Hạng C
18/10/10
879
7.294
93
Mà cái này là xơi nguyên ekip, có hệ thống bài bản đàng hoàng.
Hôm qua cái anh chạy theo em ảnh nói em vầy: Lỗi của anh xx tiền, giờ em chạy về tay không tiền đâu em bù vô. Thôi anh chịu khó quay đầu xe nói chuyện với sếp em đi, chứ em không dám cho anh đi!
Tối nay anh kia cũng nói gần giống vậy: Cho ông đi tiền đâu tui bù vô. Nói cho anh biết là Cục đăng kiểm gọi cho tui, về tiền đâu tui bù vô. Anh đậu xe đây đi, rồi về nhà lấy tiền ra.

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
Mình hết hạn 22 tháng 6, đúng ngày đang ở Nha trang mà không biết, chạy về Sài gòn đi vòng vèo Q.1 Bình thanh, Bình Tân, Q. 5, Q. 6, Phú nhuận
toàn đi đường bự như NGuyễn Hữu Cảnh, Lê Thánh Tôn, CMT8, NTMK, NKKN, Trần Hưng Đạo, An Dương Vương, Nguyễn Văn Cừ, 3 tháng 2, Bạch Đằng, ngã 4 Hàng xanh ...
đến sáng 3/7 vô bãi xe Cty mới thấy bị quá hạn nên đến 11g chạy qua Huỳnh Tấn Phát, đến nơi là xếp đầu chờ đến 1g30 kiểm.

c.téo tin được chuyện scan bằng máy
bọn nó thấy số tháng, đăng nhập hệ thống xem rồi rượt theo anh để hốt tiền
chứ chả có thằng đăng kiểm nào ngồi canh me anh trên mấy cái camera để báo tin cho bọn nó đâu
Mà cái này là xơi nguyên ekip, có hệ thống bài bản đàng hoàng.
Hôm qua cái anh chạy theo em ảnh nói em vầy: Lỗi của anh xx tiền, giờ em chạy về tay không tiền đâu em bù vô. Thôi anh chịu khó quay đầu xe nói chuyện với sếp em đi, chứ em không dám cho anh đi!
Tối nay anh kia cũng nói gần giống vậy: Cho ông đi tiền đâu tui bù vô. Nói cho anh biết là Cục đăng kiểm gọi cho tui, về tiền đâu tui bù vô. Anh đậu xe đây đi, rồi về nhà lấy tiền ra.