Hạng C
13/5/09
797
1
18
Quan trọng nhất là bác chỉnh vô lăng cân giữa trước rồi nhích nhẹ xe xem đã ngay chưa nếu xe chưa ngay thì chỉnh vô lăng 1 vòng tương ứng, nếu tới đây xe chưa ngay thì chỉnh 1 vòng nữa là ngay xe.

Hạng D
29/8/10
1.430
27
48
quen tay là mợ sẽ ok thôi...ngày xưa em cũng có thắc mắc như mợ....nhưng chạy quen cỡ 3 tháng là bảo đảm ok liền....

Hạng F
1/5/09
6.754
1.126
113
Polts Vietnam - Tp HCM
Chạy nhiều nữa đi, em giờ đang lái quay vô lăng là biết bánh nó đang như thế nào luôn. chắc tại mợ mới chạy xe chưa quen thôi

Hạng D
29/8/10
1.430
27
48
còn nhích ga tí xem thẳng chưa phải cẩn thận nha mợ....ko kỹ mà nó Lái giọt luôn là tiêu đó nha....

Chi hội phó GMFC
13/5/05
2.522
10
38
50
NắngSG nói:
Em có một vấn đề nhỏ, khi dừng xe em ko biết chỉnh vô lăng ra sao để bánh xe trước thẳng thắn, vì vậy mỗi khi dừng xe em lại phải nhảy ra khỏi xe để ngó nghiêng rồi mới thò tay vô quay vô lăng cho bánh xe trước nó thẳng thớm (ko thì nó cứ nghẹo bên này bên kia trông rất kỳ). Khi hỏi thì hàng xóm giường nhà em biểu "cứ lựa lựa cho nó thẳng là được". Câu trả lời này đối với em là rất huề vốn ạ. Các bác có chỉ dẫn nào cụ thể hơn không thì giúp em với ạ?
KHông cần quan tâm mợ ơi... từ từ nó sẽ thẳng mà...

Hạng B2
7/10/10
107
1
0
anh_sai_lam nói:
quen tay là mợ sẽ ok thôi...ngày xưa em cũng có thắc mắc như mợ....nhưng chạy quen cỡ 3 tháng là bảo đảm ok liền....
Mợ này góp ý thật sự là huề vốn luôn.
Theo mình thì quay hết volan sang traí hoặc sang phải, sau đó trả lại 2 vòng là oki thôi.