Hạng C
8/11/05
627
5
18
Bán đảo Đông Dương
RE: Làm sao để biết được đời xe Series 3 ở Việt Nam.

Trong giấy đăng ký xe có ghi rõ ngày tháng năm đang ký lần đầu, còn không thì bác mở nắp capô lên xem , các linh kiện phần lớn đều ghi năm và nơi sx (cách này cũng ko chắc lắm vì có thể bị dán lại) :D:D .

Hạng D
31/8/06
1.581
47
48
40
Q5.Tp.HCM
otosaigon.com

Nếu có ghi đăng kí lần đầu thì yên tâm rồi,còn không chắc phải làm như Bác Oldcar thôi.Em nghĩ Người sử dụng thì họ cũng chẳng dán lại làm gì cho phí công,chỉ sợ mua xe qua lái và cò thôi,họ "ảo thuật" lên đời xe,không nên mua qua những người này có lẽ an tâm hơn. Em chưa mua đâu Bác xdhungviet à,phải tìm hiểu kĩ trước khi mua chứ,chắc chắn không mua xe mới vì xe mới liên doanh VMC giờ cũng chỉ là xe đời cũ còn lại thôi,mua mới mai mốt Series3 mới về chắc chắn là bán lại lỗ chết luôn.:D:D:D. Em muốn hỏi thêm về 325i khoảng đời 2004 (hay 325iA,nếu có) chút xíu:
-Loại này 8 túi khí phải không các bác?
-V6 2.5 là chắc rồi,nhưng cơ chế số như thế nào các Bác ?Automatic hay Manual? hay cả hai?
-La răng chắc là 17 inches rồi( 318i 16 inches)?
-Đèn đồng hồ hình như vẫn màu cam ( không đẹp bằng đèn đồng hồ Camry,Altis màu trắng tím rất sáng và hiển thị rõ)?
-Cách âm không tôt như C-Class nhưng chạy bốc hơn?
Không biết đề mục này của em có lạc đề trong mục BMW không?Vì lẽ ra phải nằm trong mục tư vấn mua bán xe thì chính xác hơn.Nếu có gì sai sót rất mong sự nhắc nhở của các Bác Admin.Cảm ơn các Bác ! Mong sự giúp đỡ của các Bác !

Last edited by a moderator:
Hạng C
8/11/05
627
5
18
Bán đảo Đông Dương

325i là máy I6 chứ ko phải V6, cách âm hơi tệ , độ sáng trên đồng hồ bác có thể chỉnh được mà, nhưng chỉ có 1 màu cam nên có cảm giác tối vì giống đèn ngủ :D:D

Hạng C
10/9/06
517
0
16
http

kiểm tra ở bấn cứ xe gí loại nào thì cũng ỏ đây
kick vao bên duới

Hạng B1
18/8/06
72
2
0

Sổ đăng kiểm có ghi rõ ngày sản xuất mà bác[8|]

Hạng C
8/11/05
627
5
18
Bán đảo Đông Dương

Trích đoạn: Pinkyhuynh

Sổ đăng kiểm có ghi rõ ngày sản xuất mà bác[8|]
Chỉ ghi năm sx thôi bác, xe xuất xưởng ngày 01 tháng 01 khác nhiều lắm với chiếc ngày 31/12 ....:D

Tập Lái
9/6/06
31
0
0

Trích đoạn: oldcar

325i là máy I6 chứ ko phải V6, cách âm hơi tệ , độ sáng trên đồng hồ bác có thể chỉnh được mà, nhưng chỉ có 1 màu cam nên có cảm giác tối vì giống đèn ngủ :D:D

Bác Oldcar nhân tiện cho em hỏi thêm một câu, em thì chưa đi 325i lần nào nhưng mà nghe đồn là 325i chạy tít hơn C240 thì có thật không hả bác, em cũng vẫn nghĩ 325i máy V6 nhưng nếu là I4 thì có vẻ không phải vậy bác nhỉ, cám ơn bác

Hạng C
8/11/05
627
5
18
Bán đảo Đông Dương

He he, em chưa được chạy con 325i nên hổng dám trả lời pác .... và 325i ở VN là I6 ( hổng phải I4 hay V6).

Hạng D
31/8/06
1.581
47
48
40
Q5.Tp.HCM
otosaigon.com

Cảm ơn các Bác. Các Bác nói vậy em cũng nắm thêm được thông tin rồi. Mà em nghĩ mua xe cũ cũng không cần đặt nặng vấn đề đời xe lắm,( tất nhiên đừng mua đời xe quá cũ)quan trọng là xe thoả mãn các tiêu chí của mình,chất lượng còn tốt là OK rồi. Xe đời 03 mà nếu chủ xe trùm mền ít đi hay đi giữ xe cẩn thận thì cũng còn tốt hơn nhiều đời 04 mà cậu chủ choai choai nào đó chạy xe quậy phá,xe nhanh xuống. Mai mốt chắc còn phải nhờ các Bác nhiều nữa.:D:D:D. Thân các Bác.

Hạng B2
19/1/06
346
1
16
www.otosaigon.com

Xe nào cũng có giấy gốc tức là giấy ghi thông số xe và xuất xưởng bác ah , khi mua xe bác nên đòi hỏi tờ giấy đó là biết ngay (ở Nga gọi là giấy xanh )[8|]