Hạng C
16/2/11
993
700
93
hình như lại biển tỉnh phải ko? nếu mình có bật xi-nhan thì cãi bỏ mẹ nó đi, làm gì có luật nào bắt bật xi-nhan trước khoảng cách mấy m.

Hạng D
14/8/11
4.167
88.095
113
Mềnh đoán là cụ biển tỉnh và ... bằng cũng tỉnh luôn! ;)
Làm gì có điền khoản ...xi nhan trễ??

Hạng B2
15/8/12
484
2.297
93
Thứ 1: mở nhạc nhỏ.
Thứ 2: mở camera ghi âm (nghe lại sẽ có tiếng tach tach của đèn signal).
Thứ 3: cứ cãi là tui có bật, đi xe máy tui còn bật chứ nói gì xe 4b. Có thể lúc anh nhìn thấy tui là lúc đó tui đã vừa trả lái nên đèn cũng tắt theo. Tui bảo đảm tui có bật. "Thôi anh cho 200 tình cảm đi". Mình khẳng định là mình không sai. Đứng ngoài đường tiếng xe ồn quá nên kg nghe rõ âm thanh của cam hành trình thôi. "Thôi anh đi đi". "Có tiền mua xe nhớ để dành tiền mua cam xịn nha cha nội". "Ừ, có tiền mua xe hơi thì mua cam xịn xài nha" (em bị 3x mần thịt luôn mà vẫn chiến tới cùng)
Sau đợt đó em lên con Hp310 luôn, nghe âm thanh còn nhỏ hơn cái cam cùi bắp cũ nữa chứ

Hạng B2
9/12/11
231
223
43
Mấy bác ơi, em đã nói là xxx rồi, đã là xxx rồi thì cãi trễ hay không cũng vô ích. Có phải là csgt đâu.
Nó buồn đời ghi vào là: không xi nhan luôn, nó bắt quả tang tận mắt thì bác cãi cũng không lại đâu.
Trừ khi bác phải có cam hành trình hoặc ghi âm trước thôi. Mà em lại không ghi âm nếu sự việc chưa đi quá xa.
Giải pháp bật ghi âm cho camera cũng hơi khó vì em ưa nghe nhạc :(
Coi bộ khó quá

Hạng D
11/3/15
1.170
2.579
113
Bác chơi thêm hai kính phản chiếu gắn trước hai mắt đèn (có gọng i-nox dạng giống như kính soi trước mũi xe của mấy anh 50 chỗ) , cam sẽ có hình khi bác bật xi- nhan !:3dcuoi:

Hạng D
30/6/07
1.404
1.265
113
TP.HCM
đừng có Mute và khi bật xinhan bác thuyết minh luôn, đại loại như: "bắt đầu bật xi-nhan nè, xxx chuẩn bị bắt nè.... " lát bị bắt mở ra cho xxx thưởng lãm.
Gặp em gắn luôn cái gương trứơc mũo xe. chiếu sao cho thấy xinhan phía trước capo xe :)

Hạng C
14/8/14
688
554
93
35
bác gắn cái còi kiu tít tít như xe bít hay xe tải đó, he he.
trên xe mà mở nhạc là ko nghe được bác ơi.

Hạng C
20/8/10
606
125
43
[aajtn nàoTE="lamtađịnh pooảnỏa 10600106, member: 82948"]Thật sớiem cũng muốn đi khiếu nại lắm, nhưng lý do em không rảnh để đi gần cả trăm km để khiếu nại. Với luật có quy định là phải xi nhan trước 1 khoảng cách bao nhiêu đó. Mấy anh ấy lại cứ nói là bắt quả tang, mấy ảnh làm chứng. Em thì lại không có gì để cãi lại. Nên dù biết làm hư cán bộ nên đành ngậm ngùi... :(
Rút kinh nghiệm em sẽ bật ghi âm luôn vậy. Hy vọng cái camera nhà em nó thu được tiếng tách tách xi nhan.[/QUOTE]
Luật nào quy dịnh khoang cách bật xinhan vậy bác? Em mói nghe lần đầu

Hạng C
20/8/10
606
125
43
Mấy bác ơi, em đã nói là xxx rồi, đã là xxx rồi thì cãi trễ hay không cũng vô ích. Có phải là csgt đâu.
Nó buồn đời ghi vào là: không xi nhan luôn, nó bắt quả tang tận mắt thì bác cãi cũng không lại đâu.
Trừ khi bác phải có cam hành trình hoặc ghi âm trước thôi. Mà em lại không ghi âm nếu sự việc chưa đi quá xa.
Giải pháp bật ghi âm cho camera cũng hơi khó vì em ưa nghe nhạc :(
Coi bộ khó quá
Nói như bác thì botay.com luôn