Tập Lái
25/3/20
38
26
8
25
Làm sao để đổi được biển số dài form mới?
*Ảnh minh họa

Xin chào các anh các bác, chẳng là hồi trước Tết em có đi bấm biển thì được cấp cho 2 biển số form mới hình vuông, em lại thích 2 biển dài hơn nên mới hỏi xxx làm sao để đổi, vì em nhớ lúc trước biển số form cũ chỉ cần lên viết giấy xin đổi và đóng phí là được đổi nhưng sau khi có form biển số mới thì xxx nói không có biển dài chỉ có biển vuông.

Em đi đường thì thấy xe đeo 2 biển dài form mới rất nhiều nên em muốn hỏi các bác là em muốn làm 2 biển dài form mới thì làm sao ạ? Có dịch vụ báo em tận 2tr/biển chua quá ạ. Mong các bác tư vấn giúp em.

Em xin cảm ơn ạ.

Last edited by a moderator:
Hạng C
7/10/19
918
1.365
58
44
Xin chào các anh các bác, chẳng là hồi trước Tết em có đi bấm biển thì được cấp cho 2 biển số form mới hình vuông, em lại thích 2 biển dài hơn nên mới hỏi xxx làm sao để đổi, vì em nhớ lúc trước biển số form cũ chỉ cần lên viết giấy xin đổi và đóng phí là được đổi nhưng sau khi có form biển số mới thì xxx nói không có biển dài chỉ có biển vuông.

Em đi đường thì thấy xe đeo 2 biển dài form mới rất nhiều nên em muốn hỏi các bác là em muốn làm 2 biển dài form mới thì làm sao ạ? Có dịch vụ báo em tận 2tr/biển chua quá ạ. Mong các bác tư vấn giúp em.

Em xin cảm ơn ạ.

View attachment 2482003
Bác inbox, mình cho ttin trc mình làm thấy hợp lý. oki lắm

Hạng B2
18/2/21
277
2.233
93
Của em cũng lấy trước Tết, 2 biển vuông, nhờ bạn sales đổi luôn hết 700K, 2 tuần có biển mới. Biển cũ thì CA thu lại.
Em thấy trên mạng hướng dẫn rất rõ việc xin cấp đổi biển. Bác có thời gian thì cứ ra hỏi xin cái đơn rồi điền theo hướng dẫn thôi.

Hạng B2
8/3/06
375
218
61
Của em cũng lấy trước Tết, 2 biển vuông, nhờ bạn sales đổi luôn hết 700K, 2 tuần có biển mới. Biển cũ thì CA thu lại.
Em thấy trên mạng hướng dẫn rất rõ việc xin cấp đổi biển. Bác có thời gian thì cứ ra hỏi xin cái đơn rồi điền theo hướng dẫn thôi.
cho xin sđt bạn sales đó đi bác

• Like
Reactions: VitaraV6
Hạng C
3/3/14
733
872
93
ông CA nào bảo ko có biển dài là tào lao, đang vòi tiền bác thôi. Bác muốn biển dài thì viết đơn đề nghị cấp biển dài, nhưng đợi hơi lâu, chắc tầm 1-2 tuần, còn muốn nhanh hơn thì làm dịch vụ, chỉ tầm 300-400k/biển thôi nhưng lấy được sớm, độ 1 ngày.
P/S: cả 2 biển đều là biển hình chữ nhật, 1 biển ngắn 1 biển dài chứ làm gì có biển nào hình vuông nhỉ :D

Tập Lái
25/3/20
38
26
8
25
Lúc đó em cũng có hỏi thẳng nhưng mấy anh kêu là không có form biển dài chỉ có biển vuông thôi.