Hạng D
16/10/06
1.547
10.120
113
sites.google.com
RE: Làm sao để resize hình cho nó đều nhau

Trích đoạn: Tuithichxehoi

Kệ..méo e cũng chịu...miễn là nó đều ạ

Thế thì bác cứ mở Microsoft Photo Editor - nằm trong nhóm Microsoft Office trong Start - Program. Chọn tất cả hình, sau đó chọn resize, rồi nhập kích thước vào thì tất cả sẽ ra cùng 1 kích thước!!!

Hạng D
12/12/03
2.829
3.731
113
Vietnam

Trích đoạn: hcivic

Những kiểu hình khung ngang thì bác cho resize đồng lọat được.Sau đó mới resize những kiểu hình khung dọc với kích thước cạnh ngang phải bằng kích thước cạnh ngang của các kiểu hình khung ngang.Còn chiều dọc của hình thì cao lên bao nhiêu kệ nó đi bác.Không biết có đúng ý bác không nhỉ?[8|]

VD: 2 hình này resize cùng lúc sẽ không đều được cạnh ngang...
Làm sao để resize hình cho nó đều nhau

Làm sao để resize hình cho nó đều nhau
Đúng rùi đó bác...nhưng do e làm hình cho website...để hiện thị hình ảnh...mà nó chả đều nhau...khó chịu quá...hic hic hic...
Chắc phải dùng cách của bác dccouq....mà bác Dê c cu ơi...hì hì hì....e kg thấy photo đâu cả:mad:

Hạng D
16/10/06
1.547
10.120
113
sites.google.com

Bác cài MicroSoft Office xong khi vào thư mục Microsoft Office Tool trong Start - Program - Microsoft Office sẽ có Microsoft Picture Manager thui, hay bác cài thiếu ùi??!!!

Last edited by a moderator:
Hạng D
12/12/03
2.829
3.731
113
Vietnam

Chắc e bỏ chọn cái này rùi....hì hì..cám ơn bác nhé

O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM

E Dùng ACD Pro làm những phần việc này rất nhanh và nhiều tiện ích khác , hay Bác thử dùng xem , nếu thích thì PM cho E , gởi cho Bác bảm Full về mà dùng:D