Hạng D
26/6/11
3.130
2.180
113
Đà Lạt 0918.525.070
nhiều người bảo thủ lắm các bác ah !
" mua xe làm giề ! cần thì đi taxi, thuê xe ! ... tiền làm để gửi ngân hàng và mua đất " :3dchoctuc:
đó là câu cửa miệng của rất nhiều người, khi rời cõi trần không biết sẽ mang theo được những gì !!!!

• Like
Reactions: htv254
Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
" mua xe làm giề ! cần thì đi taxi, thuê xe ! ... tiền làm để gửi ngân hàng và mua đất " :3dchoctuc:
đó là câu cửa miệng của rất nhiều người, khi rời cõi trần không biết sẽ mang theo được những gì !!!!
vậy chứ mua ô tô chắc mang theo đc :D

Hạng B2
5/8/12
464
346
63
38
đi taxi, thuê xe làm gì... đi bộ cho khỏe người, sống lâu

Hạng B2
18/8/12
421
210
43
HCM
dailyxemitsubishi.com
Không biết bác chủ đã thuyết phục bố mẹ tới đâu rồi nhỉ? Em đồng ý với 1 bác ở trên, bác cứ đánh mạnh vào khoản em bé đó, ngoài ra bác cũng nên tham khảo phương pháp này nữa này ;)
Bác chủ đả có bằng lái chưa? Nếu có rồi thì ráng dợt cho thật ngọt (mượn hay mướn xe gì đó) khi đã lái OK Lựa 1 dịp nào đó có lý do hợp lý chẳng hạn kỷ niệm ngày cưới Ba Mẹ hay 8-3 ...................... Thuê 1 chiếc xe chở cả nhà đi chơi, trên đường đi cứ phân tích những ưu điểm khi đi 4 bánh.............. Vài lần như như vậy hy vọng sẽ có sự thay đổi.

Cái quan trọng nhất khi cầm tài Bác chủ đừng để những người trong gia đình phải đứng tim nhen. 95% Bác chủ sẽ thành công.
Còn bác muốn tự do trong các quyết định của mình thì bác phải ráng cày cuốc rồi tự vận động ah:D

• Like
Reactions: lethituyetthuan
Hạng B2
4/1/09
452
319
63
Việt Nam quê hương tôi
Nhà em thì cũng giống bác, lúc đầu bảo mua xe không chịu, nói này nói kia... Nhưng đến hôm Ba bị bệnh vào viện nằm mấy ngày thì ngẫm ra một điều sức khỏe là cái đáng quý nhất nên giờ về cứ giục em đi mua xe. Bây giờ thì đến lượt em phải tính toán là mua xe gì là phù hợp nhất để vừa đi làm ăn, vừa sử dụng gia đình và chạy kinh doanh nếu cần thiết.

Chúc bác sớm thuyết phục được các cụ ạ!

Hạng B1
19/10/14
50
37
18
33
Hanoi, Vietnam
cảm ơn những đóng góp quý báu của các bác nhé. hôm trc e đã đặt vấn đề và nhận dc câu trả lời là cứ để qua năm nay. sang năm tính. vì năm nay là năm tuổi của bố con em. hi vọng sẽ có cơ hội gặp lại các bác os trong dịp e review xe mới hehe

• Like
Reactions: htv254
Hạng B2
18/8/12
421
210
43
HCM
dailyxemitsubishi.com
cảm ơn những đóng góp quý báu của các bác nhé. hôm trc e đã đặt vấn đề và nhận dc câu trả lời là cứ để qua năm nay. sang năm tính. vì năm nay là năm tuổi của bố con em. hi vọng sẽ có cơ hội gặp lại các bác os trong dịp e review xe mới hehe
Vậy là mẹ bác chủ cũng xuôi phần nào rồi đấy.:3duongbiahutthuoc:

• Like
Reactions: Huy Trieu
Hạng B1
26/3/12
94
43
18
Nhà em thì cũng giống bác, lúc đầu bảo mua xe không chịu, nói này nói kia... Nhưng đến hôm Ba bị bệnh vào viện nằm mấy ngày thì ngẫm ra một điều sức khỏe là cái đáng quý nhất nên giờ về cứ giục em đi mua xe. Bây giờ thì đến lượt em phải tính toán là mua xe gì là phù hợp nhất để vừa đi làm ăn, vừa sử dụng gia đình và chạy kinh doanh nếu cần thiết.

Chúc mừng bác

• Like
Reactions: Huy Trieu