Hạng D
13/1/12
2.668
91.732
113
Nặng qua có dấu hiệu của bất hợp tác thì phải kêu xe của BV Chợ Quán lên ... họ có cách .. còn hợp tác thì dễ rồi ... một thằng có giấy BS chia sẽ :rolleyes::rolleyes:

Hạng B2
11/3/17
223
1.145
93
Haiza triệu chứng thì kiểu như hay ảo tưởng, hay có hành động lạ, lầm bầm nói chuyện 1 mình, hay tưởng tượng ra đủ thứ chuyện ko có thật trên đời...em chỉ nghe nói lại như vậy, mà em chỉ hỏi tìm cách đưa đi khám thôi chứ bác sĩ là phải đến rồi, how to đi?

• Like
Reactions: btpaul
Hạng D
21/5/14
2.456
29.787
113
33
Như tiêu đề, người trong họ hàng có dấu hiệu bị tâm thần phân liệt, giờ làm sao đưa họ đi khám đây các bác?
Ghé nhà họ trước hỏi thăm nói chuyện với vợ con. Có gì thì gọi bảo vệ khu phố đến

Hạng D
13/1/12
2.668
91.732
113
Haiza triệu chứng thì kiểu như hay ảo tưởng, hay có hành động lạ, lầm bầm nói chuyện 1 mình, hay tưởng tượng ra đủ thứ chuyện ko có thật trên đời...em chỉ nghe nói lại như vậy, mà em chỉ hỏi tìm cách đưa đi khám thôi chứ bác sĩ là phải đến rồi, how to đi?
Người đó nghe lời ai nhất .... nếu có kêu người kia nói hy vong được , đến lúc nói chuyện một mình là đã nặng rồi .. nên đi khám càng sớm càng tốt va điều quan trọng là phải uống thuốc đúng liều và kiên trì mới bớt bệnh .. ít nhất phải uống cả năm.. có khi suốt đời

Chỉnh sửa cuối: