Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
25/12/14
3
63
13
44
Em thì thấy khó lắm, mấy bác mua suất nội bộ bên Masteri (T3, T4) cũng bị T5 mọc lên (T5 thay đổi vị trí và chiều cao) che hết view cũng đâu làm gì được....

Tập Lái
24/12/14
0
39
12
41
Em nghĩ Park6 có 50 tầng thì cũng sẽ có 50 nhà có nguy cơ như em. Nếu như có cách nào em lấy được contact và tập hợp được khoảng chục nhà mua căn B05 thì tiếng nói sẽ nặng ký hơn.

Có bác sales nào biết ai mua mấy căn B05 thì inbox cho em xin contact với. Em merci nhiều.

Hạng B2
11/7/09
120
216
53
Mịa, cc mà mua để ở thì cứ sờ tận tay ưng vị trí viu viếc giá cả mới mua, đắt hơn tí cũng được.
Kiện a v khó hơn kiện trời ?? E nghĩ thớt của bác bay trong nốt nhạc kkk

• Like
Reactions: bravevu
Hạng B2
23/10/14
439
3.331
93
Nói chân tình chứ trường hợp này tôi thấy mấy chế cứ hùa nhau,vụ này kiện thằng Vin vì lí do j????

Bảo nó : do chế đây ngây ngây(nói giảm 1 chút) nghe lời đường mật của sales lỡ xuống tiền,giờ giả lại cho bà.Kiện nó vì mình ngây ngây hả mấy chế???:3dcuoi:

2/4/13
114
45
28
Các bác cho em hỏi cái này URGENT tí:

Em có mua căn B17.05 của Park 6 VCP. Lúc đặt cọc thì căn này được nói là không bị che view, và đơn giá cũng mắc thứ nhì chỉ sau căn số 4.

Vừa rồi em xem layout mới trong brochure toà Landmark thì lại thấy căn của em bị che view hết 1/3-1/5 luôn. Em làm cái công văn gửi cho văn phòng Park 6 yêu cầu xác nhận chính xác cho em xem có bị Park 4 che view không trước khi em ký hợp đồng.

Từ lúc gởi đến hôm nay đã hơn 20 ngày, đã gọi điện nhiều lần nhưng câu trả lời là chị thông cảm và đợi giùm em. Bực quá hôm nay em phone cho bà Ý Như là Phó giám đốc của Tân Liên Phát thì được trả lời kiểu rất vô trách nhiệm, đại ý là "giờ chắc ko ai dám trả lời xác nhận cho chị về việc nó có bị che view không".

Em là em bực cái mình rồi. Em nghĩ đây là một câu trả lời rất dễ vì bản vẽ kỹ thuật chi tiết có, móng cũng đã lên rồi thì sao không xác nhận được.

Em đang suy nghĩ em có cách nào khiếu nại lên cao hơn để có câu trả lời không. Có bác nào biết cách thì chỉ em với. Em xin chân thành cảm ơn ạ.
Đọc nội dung của bác.... nội dung này thì có đi kiện, khiệu nại với ông trời thôi. View căn hộ là tai bác đc nghe sales truyền đạt, mắt bác được thấy trên mô hình, sơ đồ mặt bằng tổng thể...
Như bác @ngọclinh đã nói "sales ru bác ngủ đến 90%"

Hạng F
29/8/07
8.017
26.357
113
Trong hơp đồng nó ký kèm theo bản vẻ và các tòa nhà xung quanh thì may ra. Nghe sales hót, giờ đi kiện V, chuyện như đùa.
Đọc nội dung của bác.... nội dung này thì có đi kiện, khiệu nại với ông trời thôi. View căn hộ là tai bác đc nghe sales truyền đạt, mắt bác được thấy trên mô hình, sơ đồ mặt bằng tổng thể...
Như bác @ngọclinh đã nói "sales ru bác ngủ đến 90%"

2/4/13
114
45
28
Trong hơp đồng nó ký kèm theo bản vẻ và các tòa nhà xung quanh thì may ra. Nghe sales hót, giờ đi kiện V, chuyện như đùa.
Nếu có thì cũng ko có cửa đi kiện cáo vì như bác thấy trong các HĐMB căn hộ cho dù có tờ layout căn hộ + sơ đồ tổng thể nhưng ko bao giờ thể hiện con số k/c vì vậy... = 0

Hạng B1
22/7/13
52
2.279
83
Trên brochure luôn luôn có câu hình ảnh chỉ mang tính tham khảo nên chả có cớ gì mà bắt bẻ đc vin, làm gì cũng hợp đồng ra chứ nghe nói thế này thế kia thì ai quan tâm. Vụ này lỗi của bác rành rành, giận thì lôi bác sales nào hót cho bác ra mà trút thôi.

Status
Không mở trả lời sau này.