Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Chỉ là sơ hong mấy ngày lễ, vì chắc đến gần ngày đi ho mới tiên hành xin visa, nếu lúc đó tôi bị từ chối thì di nhiên vợ và con mình cũng không muốn đi thì sẽ mất phí visa của mình và tiền cọc của vợ và con mình cho tình huống này.
Uhm mấy công ty du lịch thường gần sát ngày mới xin 1 đoàn ... haiz

South Africa
4/11/06
776
10.648
93
HQ mà có gì khó nhỉ, con bé nhà mình mới học xong 12 trong thời gian chờ điểm thi nó tự làm hồ sơ xin visa du lịch tự túc HQ và được cấp ngay sau 5 ngày, mà nó thì làm gì có nghề nghiệp hay thu nhập, lại du lịch tự túc không theo tour nào nữa.

• Like
Reactions: Johnnie371
Hạng C
5/2/07
674
2.074
93
Sài Gòn
HQ mà có gì khó nhỉ, con bé nhà mình mới học xong 12 trong thời gian chờ điểm thi nó tự làm hồ sơ xin visa du lịch tự túc HQ và được cấp ngay sau 5 ngày, mà nó thì làm gì có nghề nghiệp hay thu nhập, lại du lịch tự túc không theo tour nào nữa.
Thì thế mới bất ngờ cho tôi.

Hạng D
10/6/09
1.086
548
113
Có cty du lịch nho ho vừa ok và nói là trường hợp của tôi ho sẽ phải làm bảo lãnh đam bảo được . Liệu có ok không các bác hay ho nói vậy và thu cọc 30% sau đó thì mình sẽ bị fail ?
Đi Hàn có gì đâu mà ghê gớm bác, bác đã alo em, em sẽ alo LS hỏi kỹ case cho bác, vấn đề là bác thiếu 1 giấy quan trọng mà LS cần, cho nên mới hỏi họ bổ xung cái gì cho phù hợp.
Cùng thời điểm đó đang làm visa cho đoàn 110 pax đi tour Hàn.
Các agent càng ít làm, ít số thì cái gì cũng nhận, chụt giựt hơn nhiều đoàn bán rẻ mạt hs gì thiếu đủ gì cũng nhận, cọc xong mà không nộp ( nộp cũng fail) sau đó báo fail trừ 3tr/case x case chả tốn gì
Thớt này em nói nhiều cho bác tham khảo thôi, thôi tùy bác. Good luck!

ặc, có gì mà bác chủ sợ ta. Đi HQ dễ òm mà.
Bên anh làm đúng như hướng dẫn, đơn giản mà nên bảo vệ, giữ xe gì cũng ok thôi.

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Đi Hàn có gì đâu mà ghê gớm bác, bác đã alo em, em sẽ alo LS hỏi kỹ case cho bác, vấn đề là bác thiếu 1 giấy quan trọng mà LS cần, cho nên mới hỏi họ bổ xung cái gì cho phù hợp.
Cùng thời điểm đó đang làm visa cho đoàn 110 pax đi tour Hàn.
Các agent càng ít làm, ít số thì cái gì cũng nhận, chụt giựt hơn nhiều đoàn bán rẻ mạt hs gì thiếu đủ gì cũng nhận, cọc xong mà không nộp ( nộp cũng fail) sau đó báo fail trừ 3tr/case x case chả tốn gì
Thớt này em nói nhiều cho bác tham khảo thôi, thôi tùy bác. Good luck!

Bên anh làm đúng như hướng dẫn, đơn giản mà nên bảo vệ, giữ xe gì cũng ok thôi.
Em cách đây 6 tháng nộp Nhật bị từ chối 1 cái du lịch tự túc, 1 cái bạn làm hồ sơ mời qua cũng chả nói em thiếu gì. Giờ em nên nộp lại xin tự túc ko bác, chứ giờ em làm ở nhà có đăng kí kinh doanh mà tự em làm thôi.
Mấy công ty du lịch thì nghe nói dễ đậu hơn nhiều nhưng em không muốn đi tour... Cần thì em để mấy cuốn sổ tiết kiệm,giấy nhà với chiếc xe cho lãnh sự giữ luôn cũng đc. Chứ đi chơi bỏ nhà cửa xe cộ trộm nó lấy mất sao :p

Hạng D
10/6/09
1.086
548
113
Em cách đây 6 tháng nộp Nhật bị từ chối 1 cái du lịch tự túc, 1 cái bạn làm hồ sơ mời qua cũng chả nói em thiếu gì. Giờ em nên nộp lại xin tự túc ko bác, chứ giờ em làm ở nhà có đăng kí kinh doanh mà tự em làm thôi.
Mấy công ty du lịch thì nghe nói dễ đậu hơn nhiều nhưng em không muốn đi tour... Cần thì em để mấy cuốn sổ tiết kiệm,giấy nhà với chiếc xe cho lãnh sự giữ luôn cũng đc. Chứ đi chơi bỏ nhà cửa xe cộ trộm nó lấy mất sao :p

@tin_truc22 failed là cái màu đỏ, chú thấy đúng, bạn chú thấy đúng, nhưng LS thấy không đúng! (Thư mời cá nhân JPese bình thường chả có giá trị gì cả chỉ làm cho yếu tố xét nặng thêm vì liên quan đến khả năng sẽ không về, cưu mang..)

Xin visa khôn khéo nhất là làm cái LS cần muốn thấy. Khi đó mà làm Du lịch tự túc thì sẽ ok đậu với hs chú sẵn có.

• Like
Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
@tin_truc22 failed là cái màu đỏ, chú thấy đúng, bạn chú thấy đúng, nhưng LS thấy không đúng! (Thư mời cá nhân JPese bình thường chả có giá trị gì cả chỉ làm cho yếu tố xét nặng thêm vì liên quan đến khả năng sẽ không về, cưu mang..)

Xin visa khôn khéo nhất là làm cái LS cần muốn thấy. Khi đó mà làm Du lịch tự túc thì sẽ ok đậu với hs chú sẵn có.
Lúc đầu em làm mà fail nó ko chịu chẳng trả lời lý do, em mới nói tụi bây viết giấy mời qua đi thử, tại cái đó 2 diện khác nhau. Giờ chắc cứ chuẩn bị hồ sơ lại, nó ko cho đi thì đi Mỹ chơi ha ha.

Hạng B2
25/7/12
182
293
63
Kinh nghiệm là anh nên di theo tour lần đầu. Lần sau quay lại thì làm visa cực dễ.
Đừng tự đưa cái khó cho mình.
Ai cũng muốn tự làm visa thì cty du lịch sao sống.
SAI.
CTY DU LỊCH SỐNG HAY CHẾT CÓ LIÊN QUAN KO?

Diamond Hand
28/7/09
1.602
16.002
133
Các bác cho mình hỏi là đã có bác nào xin visa du lịch tự túc khi làm nghề trading chưng khoan như mình không nhỉ. Đang muốn đi du lich tu tuc với vợ ( vợ mình thì làm cty bình thường) và con gái mà các cty du lịch và dịch vụ làm visa ho đều từ chối khi biết tôi làm việc trading chưng khoan để kiếm sống. Hiện nay tôi đa yêu cầu cty chứng khoán in và xác nhận tài sản rong/doanh số/lợi nhuận đã thực hiện trong 9 tháng hay một năm .Tk tôi cũng trên 10ty,doanh số giao dịch trên 150ty ,ln cũng tiền tỷ. Ngoài ra yêu cầu về sơ hữu bds,ôtô đều đáp ứng cả .Giờ định tư đi nộp lên LSQ han quốc, nhật, Đai Loan ...vv mà không biết có được không .Mình cảm thấy như bị si nhục vì thấy nội trợ hình như cũng được đi chơi .Muốn tiêu tiền mà cũng khó vậy sao?Anh em nào đã có kinh nghiệm hay làm cung nghề có thể chỉ mình được không .
Tôi nghĩ anh nên bỏ 1 tỷ lập Cty TNHH làm chân giám đốc. Toàn bộ tiền đứng tên trong cty trade cổ phiếu, mục "đầu tư tài chính". Bỏ vài triệu dịch vụ kế toán nó làm sổ sách hàng năm cho anh. :D
Ko phải chỉ đi visa lần này mà còn cho những lần sau nữa.

Anh có tiền nhưng đời nó nhìn cái danh trước. Mới ra đời thì đòi bằng đại học. Có bằng thì nó đòi anh phải làm gì đó "phổ thông". Đó là cách hệ thống vận hành.

Anh khai anh là trader chuyên nghiệp nghĩa là anh có thể sống bất cứ đâu mà ko "care" hệ thống. Hệ thống ko thích điều này :D

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
150.001
113
www.phindeli.com
Đúng bọn EU cổ hủ, bọn Hàn Đài Nhật ngu dốt. Đòi hỏi lắm thứ giấy tờ.
Sao không bắt chước bọn Mỹ - thủ tục Visa không đòi hỏi hđlđ, giấy tờ sổ sách gì hết?

• Like