Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Kính cửa sổ xe tui bị ố sọc dọc xuống nhiều vết cứng một lớp hằn lên nhìn nghiêng thấy giống như keo 502... không biết có thuốc gì oánh bay được không hở các bác? Tui đi Xe Lá hay vứt ngoài đường vì không có gì để mất nên không quan tâm lắm vụ kính ố trên xe mình đã gần 8 năm nay rồi, cũng vì hồi đó hỏi thăm được biết "không có thuốc chữa"... Giờ thấy anh em thảo luận xôm quá nên vào hỏi thăm lại xem sao... Hồi đó thay kính xong xuôi mới phát hiện bị lỗi ố sọc hết cả 4 tấm luôn (cửa kính lùa) thấy cả nể bên chủ tiệm kính cũng cùng trong chi hội XNL hồi đó nên không nỡ bắt tháo đổi... Rốt cuộc mình để xài tới giờ luôn... Thanks các bác xem bài...!
À. Tiện thể xin trình bày ngoài lề xíu... Mấy năm gần đây sau một đợt sơn sửa nhà, xe tui đậu viar hè trước nhà bị vấy nhiều vết sơn nước li ti màu đỏ cam đậm bám trên bề mặt sơn trắng cua xe. Do bận quá không lau rửa liền khi vết sơn nước còn mềm (cũng phần do không để ý phát hiện ngay) nên giờ những vết li ti nó bám cứng phải lấy dao lam cạo mới ra nhưng vậy thì lại xước sơn, không làm vậy được. Xin hỏi có thể đánh bóng bằng máy hoặc tẩy rửa bằng hóa chất gì được không hay là phải xả nhám và tút nguyên con lại? Cảm ơn các bác!

Bác ở chổ nào ? PM em giá cho chiếc sedan nhé.

522 nguyễn oanh gò vấp bác ak`.
bác cứ mang xe qua.e xem tình trạng rồi mới báo giá được.
mà bác yên tâm về giá nhé.bao cạnh tranh.chúc bác 1 ngày vui vẻ.

Kính cửa sổ xe tui bị ố sọc dọc xuống nhiều vết cứng một lớp hằn lên nhìn nghiêng thấy giống như keo 502... không biết có thuốc gì oánh bay được không hở các bác? Tui đi Xe Lá hay vứt ngoài đường vì không có gì để mất nên không quan tâm lắm vụ kính ố trên xe mình đã gần 8 năm nay rồi, cũng vì hồi đó hỏi thăm được biết "không có thuốc chữa"... Giờ thấy anh em thảo luận xôm quá nên vào hỏi thăm lại xem sao... Hồi đó thay kính xong xuôi mới phát hiện bị lỗi ố sọc hết cả 4 tấm luôn (cửa kính lùa) thấy cả nể bên chủ tiệm kính cũng cùng trong chi hội XNL hồi đó nên không nỡ bắt tháo đổi... Rốt cuộc mình để xài tới giờ luôn... Thanks các bác xem bài...!
À. Tiện thể xin trình bày ngoài lề xíu... Mấy năm gần đây sau một đợt sơn sửa nhà, xe tui đậu viar hè trước nhà bị vấy nhiều vết sơn nước li ti màu đỏ cam đậm bám trên bề mặt sơn trắng cua xe. Do bận quá không lau rửa liền khi vết sơn nước còn mềm (cũng phần do không để ý phát hiện ngay) nên giờ những vết li ti nó bám cứng phải lấy dao lam cạo mới ra nhưng vậy thì lại xước sơn, không làm vậy được. Xin hỏi có thể đánh bóng bằng máy hoặc tẩy rửa bằng hóa chất gì được không hay là phải xả nhám và tút nguyên con lại? Cảm ơn các bác!​
http://phongcachxe.com/ bác alo em.e tư vấn kĩ nè.nguyên nhâ và cách khắc phục luôn nhé.
chúc bác vui vẻ.

Hạng B1
2/1/15
56
30
8
66
cứ thường xuyên lau chùi kính bằng nước rửa kính chuyên dụng là không mắc phải ố kính nữa