Khởi động máy lại rồi chạy chế độ safe mode rồi dùng chương trình quyét thử xem (nên chép dữ liệu ra thư mục gốc rồi hãy quét ). Nếu quét xong mà máy ko khởi động được thì chịu khó chép dữ liệu ra USB trước rồi quét, quét xong không lên thì cài lại máy

Hạng B1
1/4/10
50
7
8
loại này bkav diệt không nổi đâu bác thử quét bằng avg sau đó restart lại xem sao

Last edited by a moderator:
Hạng F
5/3/05
8.718
72.179
113
đây
dùng chức năng quét ngay khi boot của một số trình diệt virus (như Avast chẳng hạn) là tiệt nọc

khá hơn, bác mở Task manager xem thằng nào nghi vấn luôn chạy, ghi tên file lại rồi boot = CD vào DOS mà delete nó đi

Chi hội phó GMFC
13/5/05
2.522
10
38
50
Nếu xài windows mà bi virus thì cố cứu dữ liệu rồi cài lại máy cho nó khoẻ. Sau khi cài mới nên backup sang Ghost hay disk image cho lần dùng sau. Hoặc cài data sang ổ khác, OS va ứng dụng vào 1 ổ và dùng các chương trình đóng băng để hạn chế (nhớ là hạn chế thôi nhé) virus!

Tập Lái
25/1/10
31
0
0
62
Con autorun này e thấy nó đâu có ảnh hưởng gì đâu mấy bác, đa số trong các USB đều có con này. E cũng đã từng dùng 1 số soft diệt nó nhưng k có kết quả Kapersky, AVG, Norton, Bkav.
Mà nó k ảnh hưởng nên e để luôn.

Hic, hay là nó âm thầm hủy hoại cái PC của e mà e k biết. Có bác nào bị con autorun ảnh hưởng chưa ? Share cho e kiến thức với

Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.744
113
w.dochoioto.net nói:
Con autorun này e thấy nó đâu có ảnh hưởng gì đâu mấy bác, đa số trong các USB đều có con này. E cũng đã từng dùng 1 số soft diệt nó nhưng k có kết quả Kapersky, AVG, Norton, Bkav.
Mà nó k ảnh hưởng nên e để luôn.

Hic, hay là nó âm thầm hủy hoại cái PC của e mà e k biết. Có bác nào bị con autorun ảnh hưởng chưa ? Share cho e kiến thức với

lúc trước em cũng bị dính nó nó làm máy chạy chậm rì hà và chiếm dunng lượng ram khá lớn.em xài vista trên garget em để cái đồng hồ đo ram với chip em thấy ram thì chạy 20-30% (thường là 2-3%):confused:

Tập Lái
20/7/08
6
0
0
Dùng chương trình đồng hồ đo ram hả bác, để e thử xem vì e cũng thường hay bị con vi rut này mà cũng không biết làm sao diệt nó nữa.

Hạng D
14/3/09
1.346
409
83
Phan Thiết
muốn diệt autorun thì tốt nhất là cài USBsecurity kèm với AVG như vậy là miễn nhiễm rùi. file .exe là do USB lây sang thôi