Hạng D
5/12/13
2.445
2.194
113
anniehoang nói:
Xe bác nếu đã có biểu hiện hụt nước làm mát thì cần giải quyết triệt để sớm nhé ... vì nếu hư hệ thống làm mát thì xe rất dễ nằm đường , chạy ráng thì thổi gioăng nữa thì nặng nề hơn . 318 tuổi này nếu chủ trước chưa thay mới hệ thống ống làm mát thì bác xác định thay luôn 1 lần đi ... nguyên hệ thống làm mát cần thay toàn bộ những bộ phận là cao su ,nhựa ...bác kiếm tra lại các topic a Moon giới thiệu ở trên nếu chủ động ship hàng về thay khoảng 10-15c ... ngày xưa e không biết vào EA thay hết 30c đó :D
Xe e hiện vẫn ko thấy hiện tượng hao nước làm mát...bữa nào đồ về đủ chắc e cũng chạy lên sẵn tiện cho kiểm tra lun quá...
P/S :hwa gửi nhầm lỗ mũi đen cho e...ko phải của E46...bây giờ xe e nó trống lốc chỗ "ấy" lun rồi...kkk

Hạng B2
17/1/14
181
119
43
Thủ Đức
quoc_quynh nói:
Có 2 chỗ để xả:
1. Xả ở dưới két nước và bình nước phụ. Bác xem hình (2 cái nút màu xanh):

2. Còn 1 nút xả ở dưới khối động cơ. Con ốc này phải có tool mới mở được (ốc cỡ 13mm thì phải), vì nó nằm ở vị trí hẹp, khuất. Em mượn tạm hình trên mạng của con 330ci. Nó như vầy:

Theo em có lẽ cũng không cần mở con này, hồi trước em thay bình nước phụ thì sau khi xả ở các chỗ khác, nước còn lại trong khối động cơ cũng không nhiều, mà công mò mẫm để tháo ra hơi khó.
Mấy cái vụ này cần cho xe lên cầu, tháo tấm chắn bùn dưới gầm ra. Cẩn thận nước nóng bắn vào mặt nghen bác.

Cảm ơn bác đã chia sẽ!

Hạng B2
17/1/14
181
119
43
Thủ Đức
325iE46 nói:
Bác bim_cui sắp xếp 25 tết tất niên với ae E46 Q9-TD, sẽ thông suốt 1 số điều, đỡ mất công mỗi bệnh post một bài hỏi :D

Em đồng ý, chiều 25 Kim Dung mấy giờ bác Message cho em với nhá.

Last edited by a moderator:
Hạng D
12/5/12
1.339
957
113
google.com
ok, Kim Dung chỗ đậu thoải mái hơn, hải sản cũng ngon nữa. Em confirmed nha

Hạng B2
20/12/11
246
33
28
Bác nên vào chổ nào có chuyên môn, chứ nếu tự thay nước mà ko biết xả gió thì sẽ làm nổ bình nước phụ tốn thêm mớ tiền nửa đó bác. Thân!